Guest viewing is limited

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nhằm tạo sân chơi, nơi hội tụ, giao lưu, học hỏi, kỹ năng chăm sóc,góp phần thúc đẩy và nhân rộng thú chơi chim Chào Mào. Qua đó tăng cường tình đoàn kết trong những người nuôi chim cảnh và ghi nhận thành công của người nghệ nhân.Cội Chào Mào Café Chim Cảnh Thủy Mộc đã tổ chức thành công cuộc thi chào mào cafe Thủy Mộc lần thứ nhất. Chúng tôi xin chân thành cảm ơn quý nghệ nhân đã tham gia. Sự ủng hộ nhiệt tình của quý nghệ nhân là yếu tố đã góp phần tạo nên cuộc thi thành công tốt đẹp và là động lực để chúng tôi tổ chức những cuộc thi tiếp theo. Chúng tôi xin chúc quý nghệ nhân và gia đình luôn gặp nhiều may mắn, mạnh khỏe và hạnh phúc, sở hữu nhiều chim hay lồng đẹp
Chúng tôi xin mời quý nghệ nhân đến tham gia giao lưu dợt chim trao đổi kinh nghiệm.... tại Cội Chào Mào Café Chim Cảnh Thủy Mộc
Số: 55/1A Lê Đức Thọ. Phường Thới An. Q12., Tp.Hồ Chí Minh (dưới chân cầu vành đai. gần cầu vượt tân thới hiệp). rất hân hạnh được đón tiếp
Thân trọng và cám ơn
Nguyễn Duy Thành
sau đây là hình ảnh clip cuộc thi

Nguyễn Duy thành xin chào quý nghệ nhân (kế bên là giám khảo a Vinh 75 đóa hì hì)

Giám khảo làm việc hiệu quả, công tâm, và chính xác

5 chú chim tranh tài nhất, nhì, ba, giải tư đồng hạng

Quý nghệ nhân nhận giải khuyến khích (anh mắt kiếng cười dễ thương ghê :)))

lễ trao giải nhất, nhì, ba, 2 giải tư đồng hạng

Giám khảo, chủ cội và ae nghệ nhân chụp ảnh lưu niệm

diễn biến cuộc thi mời ace xem clip hấp dẫn hơn

vòng chọn kế vòng chọn 20 lồng

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/K2owKUI159U" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

vòng chọn 20 lồng

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/P-L5u-2bEZQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

vòng 20 lồng chon 15 lồng

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/nOorpikh7Ik" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

vòng 15 lồng chọn 10 lồng giải khuyến khích và 5 lồng vào chung kết

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/WlL7bqa_4Yg" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

vòng chung kết. nhất, nhì, ba, và 2 giải tư đồng hạng

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/15WMlsrWi-Y" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

xin trân trọng và cảm ơn!

thân mến

cafechimcanhthuymoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn rất nhiều anh em đã chia sẽ với mình để cuộc thi thành công
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

doan quoc huy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cách thi vòng cuối không khoa học
Thay đổi môi trường đột ngột vào cuối buổi thi
Đê xuống đất thì chỉ có những lồng cao và có cầu phụ hoàn toàn chiếm ưu thế.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cafechimcanhthuymoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn anh Đoàn Quốc Huy chia sẻ cảm nghỉ của mình .anh à thể lệ đã công bố từ đầu là vào chung kết 5 lồng là hạ thổ.anh cho em số điên thoại để giao lưu với anh nhe. số của em là 0907488009
anh Huy và anh Vũ là khách mời danh dự kiêm cố vấn:

Chung kết 5 lòng hạ thổ

Đoàn Thế Vinh [Diễn đàn sinh vật cảnh VIET NAM]

Phan Thanh Huy[Tiệm chim Huy Lan]

nguyễn Viết Hải [Hội Chào Mào Tân Phú-HCM]]

Nguyễn Hoàng Ân [Hội trưởng hội Chào Mào Bình Thạnh-HCN]

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Thanks bác đã chia sẽ, nếu bác không nói thì chắc AE không ai biết. Riêng ở Sài Gòn tuy tổ chức thi Chào Mào sau khu vực phía Bắc và công tác tổ chức chưa chuyên nghiệp, giải thưởng chưa hoành tráng như miền Bắc nhưng về vấn đề an ninh và cự cải với BGK hầu như chưa thấy xảy ra.

AE đi thi chủ yếu mục đích chính là giao lưu và thưởng thức không khí Hội thi, nếu chim chưa đạt giải thì về chăm cho chim mình tốt hơn để giao lưu ở các kỳ thi sau.

Chúc mừng cafe Thủy Mộc đã tổ chức giải lần I thành công.

tinatino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc mừng CỘI THỦY MỘC đã tổ chúc thành công cuộc thi.

cafechimcanhthuymoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Dám và thử thánh là những trận chiến . Nếu bạn thua một lần , hai lần hoặc nhiều lần nữa , bạn háy giao chiến lại rồi sẽ được lúc bạn toàn thắng . Epictete

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Đơn giản, không quá phô trương mà thắm đượm tình cảm, đoàn kết giao lưu học hỏi nghề chơi. Đúng là một cuộc thi của các nghệ nhân vì thú vui SVC chứ không quá máu mê ăn thua quên mất tình yêu và đam mê. Chúc mừng các bạn có một cuộc thi chim Chào Mào đúng nghĩa.
Nghe nói chủ nhân quán cà phê là người con của miền trung, nếu có điều kiện vào đo sẽ xin được tới thăm. Thân mến

cafechimcanhthuymoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúng ta không thể nói chính xác lúc nào tình bạn hình thành . Cứ nhỏ từng giọt nước vào ly , sẽ có lúc một giọt nước làm tràn ly . Cũng vậy , trong mỗi chuối những điều dễ thương , tử tế , sẽ có một điều làm con tim tràn đầy .Samuel
Hình ảnh Tổ Trọng tài, anh em đạt giải và anh em đại diện các cội chim trong thành phố giao luu sau khi thi song:

pepsi47

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác ơi sao bác ko chụp cận cảnh em nhất nhì và 3 vậy và thêm 1 ít lai lịch về 3 con chim đó và chủ của nó nữa, vd chim gốc ở đâu? được mấy mùa, đã đi thi và có giải nào chưa? em nghĩ nhiều người cũng muốn biết như em lắm thanks

cafechimcanhthuymoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cám ơn pepsi47 . những ý tưởng của anh mình xin ghi nhân. cafe Thủy Mộc cố gắn sẽ khác phục lần sau.mình mông nhân đươc những lời đống góp chân thành của anh em nghê nhân

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nghe tiếng anh hoangchanhthu,có ghé quán cafe của anh dợt chim 2,3 lần,có gặp,mà giờ anh giới thiệu mới biết tên.hi.Chúc mừng hội thi diễn ra tốt đẹp và thành công!

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Nghe tiếng anh hoangchanhthu,có ghé quán cafe của anh dợt chim 2,3 lần,có gặp,mà giờ anh giới thiệu mới biết tên.hi.Chúc mừng hội thi diễn ra tốt đẹp và thành công!
à ko phải bạn! hoangchanhthu tên là Hoàng Chánh Thư cũng là người nuôi chim và chơi chim bình thường chứ ko có tiếng hay có miếng gì đâu bạn. quá cafe thủy mộc là của a Thành áo đen đó. a Thành bận nên a gửi mình post bài giùm thôi, cảm ơn bạn đã quan tâm nếu có dịp mời bạn đế quán cafe nói chuyện chim cò chơi

Thân mến

cafechimcanhthuymoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
có anh em chung tay dúp đỡ cuộc thi mới thành công.đó là điều quý trọng lớn nhất sau cuộc thi mình nhận được.cám ơn tất cả các anh em đã chia sẽ với mình .hy vọng anh em chia se với mình trong lần sau nữa.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
à ko phải bạn! hoangchanhthu tên là Hoàng Chánh Thư cũng là người nuôi chim và chơi chim bình thường chứ ko có tiếng hay có miếng gì đâu bạn. quá cafe thủy mộc là của a Thành áo đen đó. a Thành bận nên a gửi mình post bài giùm thôi, cảm ơn bạn đã quan tâm nếu có dịp mời bạn đế quán cafe nói chuyện chim cò chơi

Thân mến
Vậy anh thành em biết rồi,còn anh Hoàng Chánh Thư là anh nào nhỉ?Có dịp em ghé,tại dạo này công việc lu bu quá,t7,cn anh em mới đến quán dợt,em thì t7,cn là 2 ngày cao điểm nhất về công việc của em.hi

tinatino

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đề tài đã cũ, cứ post linh tinh hoài, tưởng có gì mới ...caphethuymoc lộ quá

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom