Guest viewing is limited

dung27887

Thành viên mới
SVC$
0
Em mơi học chơi Chào Mào được nửa năm đổ lại nên củng chưa có nhiêu kn. Hôm nay em có 1 thắc măc muốn hỏi các bác có kn về chào mào là làm thế nào để phân biệt được giọng tạp âm trong tiếng hót của chào mào.? và định nghĩa như thế nào thì gọi la giọng co pha tạp âm.
Cảm ơn các bác trước!!!!!!!!!

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút ?????

Theo mình thì giọng có lẫn tạp âm là giọng không đúng chuẩn của 1 vùng miền.Ví Dụ như hót được giọng huế,nhưng cũng hót được 1 số âm giọng trung mang,bình dương...Muốn phân biệt được phải nghe thật nhiều bạn ạ,khi nghe mà phân biệt được giọng đang nghe là chim vùng nào,ở đâu...thì sẽ trả lời được câu hỏi của bạn.hì

dung27887

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi chút ?????

Theo mình thì giọng có lẫn tạp âm là giọng không đúng chuẩn của 1 vùng miền.Ví Dụ như hót được giọng huế,nhưng cũng hót được 1 số âm giọng trung mang,bình dương...Muốn phân biệt được phải nghe thật nhiều bạn ạ,khi nghe mà phân biệt được giọng đang nghe là chim vùng nào,ở đâu...thì sẽ trả lời được câu hỏi của bạn.hì[/cho
Bạn có cách nào đê luyên chim mà ko phải mang ra trương không? Thú that là chổ mình ko có đểm đê dải chim mà mình lại muốn chú chim của mình biet' 1 chút gọi la đấu đa'.
Thank !!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom