Guest viewing is limited

khanhbg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vấn đề cậu đua ra .mình cũng nhu cậu mẹ ko cho nuoi chim .mình đi bắt chim va mua lông mang về.mẹ nhìn thấy.lan li cho nuoi.chim con mang về rui ko trả lai dc .cau pai ăn nói ngon ngot ti:a05:

kimcuongdo

love and to be loved are happy
SVC$
0
HI hi....... nhiều người cũng như thế đó.Lý do của người lớn đưa ra al2 sợ dơ, lây bệnh cho con, sợ con bị cắn, chuột là thứ vớ vẩn cũng nuôi......... Nhưng mà ko phải vậy. Bạn vẫn có thể thuyết phục bố mẹ từ từ.
1. Search trên google những thông tin như chuột hámter ko gây bệnh, Hamster rất hiền nên ko thể nào sống ở môi trường bên ngoài ( vì nó rất dễ bị chuột to hơn sơi tái)
2. Khi bố mẹ đã nắm thông tin trên. Tiến đến em có thể cho bố mẹ xem hình ảnh hamster đáng yêu thế nào. Có thể lúc này bố mẹ siêu lòng rồi. Chỉ cần bạn mè nheo tý thôi.
3. Tuyệt đối ko lén lút nuôi nhé. Vì bố mẹ mà biết sẽ giận và buồn vì con cái ko biết nghe lời và tránh trên những trang web lại xuất hiện những bài bán hamster 1 cách gấp gáp với cái giá rẻ như cho, làm mất giá trị của hamster hết.
Đó là những gì mà KCD đút kết đựơc sau bao nhiêu năm nuôi. Hi vọng em sẽ thuyết phục được bố mẹ.
Welcome to Hamster Club.
:a44:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom