Guest viewing is limited

TpTmobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có hai chú gà rừng ma sao tích chẳng trắng gì cả..pun ghê hum nao đi bẫy phải bôi sơn vào tích cho trắng....hồi đó nó trắng sao giờ nuôi càng ngày càng nhạt ..zdi la sao mấy anh..xin giúp em

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Chính gốc gà rừng thì mới có tích trắng anh ơi muốn gà có tích trắng chắc anh phải đem lai thêm mấy đời nữa mới ra. Chúc anh thành công.

kute_241291

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chính gốc gà rừng thì mới có tích trắng anh ơi muốn gà có tích trắng chắc anh phải đem lai thêm mấy đời nữa mới ra. Chúc anh thành công.

không phải đâu bạn ơi,tai do nhiều yếu tố khac nhau chứ đâu phải chính gốc cũng trắng đâu,mình đả từng thấy một bầy gà rừng ở rẩy nhà mình nè có con tích cũng đỏ wet đó.

bạn viết từ ngữ rõ ràng nha.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

mr nguyen

Thành viên mới
SVC$
0
k phải đâu bạn ơi,tai do nhiều yếu tố khac nhau chứ đâu phải chính goc kug? trắng đâu,mih` đả từng tháy một bầy gà rừng ơ? rẩy nhà mih` ne` có con tích kug3 đỏ wet' đó.
Đúng rồi đấy, k phải là do gà bị lai mà tích k trắng đâu. con gà tre lai rừng của m bắt từ Tây Ninh tích vẫn trắng muốt mà. theo m là do sự phân bố nên đặc điểm của gà cũng khác nhau đấy. gà rừng ngoài bắc thì tích đỏ, gà từ miền trung trở vào mới là tích trắng. mấy con gà rừng ngoài bắc m thấy tích đều đỏ hết kể cả là mấy con vừa bẫy ở rừng về.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom