Guest viewing is limited

nhokpo14

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
:a17::a17::a17:...Hix...Em đã bỏ rất nhiều vốn để kiếm một loại chim để nuôi chủ yếu em muốn xem những loài chim chăm sóc những đứa con của mình ra sao mà lại không được. Em muốn nuôi chim đẻ, giá rẻ, dễ nuôi nên em mới quyết định nuôi manh manh ta. Chắc em chưa rành về loài chim này nên mua 2 cặp về thả vào lồng.Ai ngờ chúng lại k sinh sản được trong điều kiện nuôi nhốt:a17::a17::a17:. Bây giờ mấy anh chị nào rành về chim sắc nhật hay loài nào có thể đẻ được trong môi trường nôi nhốt thì giúp em. Chỉ cho em chổ nào mua chim manh manh nhật hay sắc nhật gì rẻ thì giúp em( cho em giá nha ). Anh chị nào cần mua lại 2 cặp manh manh của em thì nhắn tin cho em: *****. Anh chị nào có sắc nhật hay manh manh nhật nào muốn bán thì để lại cho em nha! thank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Xiato

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Làm sao bây giờ???

Tại sao bạn ko thử là ngừoi tiên phong nuôi manh manh đẻ,manh manh ta hót theo nhiều ngừoi đánh giá là cũng khá hay và đẹp.

nhokpo14

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

HjHj nó hót rất hay. 2cặp này hót rất là khôn mình mới dọn chuồng ra ngoài mới có mấy ngày má nó nghe giọng của mấy con giẻ quạt gần nhà hay hót lúc sớm là bắt trước hót theo:a20:. Nghe rất hay. Mà chắc k sinh sản được đâu. Kệ để mình sẽ phá kỉ lục

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

aikin

"Aikin - yêu chim cảnh"
SVC$
0

Manh manh thì ngoài bắc mình chưa thấy có.
Nhưng theo mình, với người bắt đầu nuôi chim và mong muốn nuôi chim sinh sản thì mình khuyên bạn nên bắt đầu với Vẹt Hồng Kong, hay còn gọi là Yến Phụng, loài này dễ nuôi và dễ sinh sản, giá cả lại rất mềm. Hoặc bạn cũng có thể nuôi Uyên Ương ( sẻ Gia-va, có nơi còn gọi là Bạc má), cũng dễ nuôi tương tự nhưng giá cao hơn Yến phụng một chút!

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn thử hỏi thăm Lu Lu trên diễn đàn ý.còn manh manh ta,bạn còn hay ko.để cho mình.nếu đủ trống mái nha bạn.mình tìm mãi manh ta trống mái mà ko có.pm cho mình.move_forwards21@yahoo.com.vn

Lý_Vũ

"Kiếp đam mê"
Thành viên BQT
SVC$
0
Một số loài chim được nuôi sinh sản phổ biến ở nước ta là : sắc nhật, manh manh nhật, yến phụng, bạc má, bảy màu ... Nhưng khi mới tập nuôi chim sinh sản bạn nên bắt đầu với sắc nhật vì đây là loại chim dễ nuôi nhất giúp người nuôi không bị nản chí .

nhokpo14

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy mọi người trong diễn đàn có ai có sắc nhật thì chia cho em 1 cặp. Ở quận 12 này k có chỉ toàn mấy ông bán dạo mà giá lại mắc(150k~200k/cặp:a42:)

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom