Guest viewing is limited

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa xảy 1 em lửa nuôi từ chuyền lên mùa đầu, con chim xảy ra bay vào đá ngay con chuyền mà mình thương vì con này chơi không chụp lồng nước chơi cũng tạm được đang trong thời kì tập luyện để mùa sau ra trường. Sau khi đá xong, con chuyền xảy ra đi luôn không 1 lời từ giả, con ở lại sau khi bị đá thì bây giờ đòi đá liên tục với chim nhà. Liệu con chuyền có quen với cái nết đá đó khi đứng gần đấu hót với các đối thủ không? Làm sao để ngừa được tật chụp lồng khi nuôi chim từ chuyền và bổi lên?
Mong AE giúp.
Thaks AE nhiều.

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Vấn đề em gặp phải.

AE trong diễn đàn đâu mất hết rồi, sao không ai giúp em hết vậy.

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình biết thì chim chụp mà chụp lồng rồi thì hình như ko bỏ được đâu....có người nói treo 4 tấm kính xung quanh lồng chim, con chim hoảng ko dám chụp( mình chưa thử nhưng chắc cũng ko có kết quả đâu).
Chim chụp nhưng chơi hay là được rồi, hi hi nhân vô thập toàn huống chi là chim

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo mình biết thì chim chụp mà chụp lồng rồi thì hình như ko bỏ được đâu....có người nói treo 4 tấm kính xung quanh lồng chim, con chim hoảng ko dám chụp( mình chưa thử nhưng chắc cũng ko có kết quả đâu).
Chim chụp nhưng chơi hay là được rồi, hi hi nhân vô thập toàn huống chi là chim

Cám ơn anh nhiều để chủ nhật này em ra hội xem chơi sao, nếu con chim đứng xa mà còn chụp thì em bỏ luôn. Nhưng em thấy, vì sao những con bổi ngoài rừng chuyên đá, khi bắt về ta thuần nó xong rồi thì chơi lại không chụp còn chim chuyền là chim nhà nuôi lên, xét về tính hung hăng thì thua xa mấy em bổi ngoài rừng vậy sao khi chụp lồng 1 lần là chụp luôn vậy ??? :(:)((

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cám ơn anh nhiều để chủ nhật này em ra hội xem chơi sao, nếu con chim đứng xa mà còn chụp thì em bỏ luôn. Nhưng em thấy, vì sao những con bổi ngoài rừng chuyên đá, khi bắt về ta thuần nó xong rồi thì chơi lại không chụp còn chim chuyền là chim nhà nuôi lên, xét về tính hung hăng thì thua xa mấy em bổi ngoài rừng vậy sao khi chụp lồng 1 lần là chụp luôn vậy ??? :(:)((

Theo mình nghĩ việc chích choè lửa chuyền nuôi lên hay chụp cũng giống như việc Than hay Đất con thích lộn mèo .Mình nghĩ là do dư năng lượng .

Mình có hỏi một số người trong Bi sắt thì họ nói , có thể giảm bớt chuyện chim chụp bằng cách :

1:Cho tắm nhiều hơn ( tắm cách ngày).
2:Cho ăn những đồ mát nhiều hơn ( trứng kiến).
3:Bớt cào cào, sâu tươi lại.
4:Khi đi ra hội thì treo xa những con chim khác.

Mục đích là hãm bớt lửa của con chim lại, nhưng cách này nếu ko có kinh nghiệm thì con chim dễ bị tuột lửa luôn.HÃM BỚT LỬA CHỨ KO PHẢI LÀM CON CHIM TUỘT LỬA LUÔN NHA BẠN.
Bạn cần phải mang chim đi hội thường xuyên để quan sát sự thay đổi cũng như độ căng lửa của nó.

Một thời gian khi đi hội mà con chim của bạn cảm thấy bớt chụp hoặc hết chụp thì bạn hãy tăng dần sâu tươi và cào cào, bớt trứng kiến và dế lại, tắm ít lại ( tuần tối đa 2 lần).
Chúc bạn thành công.

chimchichchoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thanks anh rất là nhiều........................... Em sẽ cho ăn đồ mát và kết hợp với tắm rửa cách ngày.

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bạn nhớ theo dõi thường xuyên diễn biến của con chim, nếu thấy nó chơi ít hơn hẳn thì phải bổ sung đồ nóng cho nó nha , cố gắng đừng dể tụột lửa hen.

phuhoa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a16: Bạn cứ cho ăn uống, chăm sóc bình thường. ở nhà treo chim cách xa nhau khoảng 3 mét cứ cho thấy mặt nhau , từ từ thu gần lại . ra chổ dợt củng làm như vậy. kiên nhẩn làm thường xuyên như thế chim dần dần hết chụp . Cách này mình đả làm thành công rồi . Chuc bạn có con chim hay.

quankiet1410

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim chụp lồng, chứng tỏ bản tính nó rất hung dữ, cũng như người, nhìu người chỉ chửi mà ko đánh, có người sung lên là quớt liền ko cần nói năng, chim cũng vậy.
Vậy...nếu mún chim ko chụp lồng, phải làm sao cho nó bớt dữ, hay nói chung là kiềm lửa lại, mà nuôi, sao bít kiềm được và kiềm đến khi nào.
Ý kiến riêng: đem ra dượt hoài, cho tâấy mặt chim chỗ dượt hoài, ko phủ kính áo lồng, từ từ chim sẽ bỏ thói chụp mà chỉ đấu hót. Phủ áo lồng, ko cho chim tâấy mặt mà chỉ nghe tiếng hót có tác dụng ngược lại:a15:. Ít kinh nghiệm :a39:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom