Guest viewing is limited

daimanhmc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tình hình là thế này! ...hơn 2 tháng trước mình có đi rừng với chú mình ở Bắc Giang. hai chú cháu đi lấy thuốc. khi đến bờ suối thì mình nhìn thấy 1 chú khướu Bạc má đang nằm im trên 1 tảng đá có vẻ là bị thương. nó không bay đc khi mình đến và bắt nó kiểm tra thì thấy nó ko bị thương ở đâu cả... mình đem về nhà nuôi.. thời gian đầu nó không đứng đc, ko ăn ko uống đc. Mình phải đút cho nó ăn... khoảng 1 tuần thì nó có thể đứng đc và bắt đầu mổ đc mồi khoảng 1thang thì nó băt đầu khỏe lại và cất tiếng hót mình thấy rất vui... nhưng nó vẫn rất nhát người... mới đây bạn mình đến chơi bảo là mình có con khướu " móng trăng " khướu chúa, rất hiếm. mình để ý thì quả thật móng chân nó rất dài lại có màu trắng mà mỗi khi nó hót thì tất cả các con khướu nuôi ở cạnh đấy đều ko thấy hót... nó tỏa ra rất khó chịu khi thấy các con chim khác hót... mình ko am hiểu về nuôi chim có ai biết gì về loài chim này thì tư vấn giúp mình xem con khướu của mình <nobr>thuộc
</nobr> loại khướu hót hay là khướu đá và nó có phải là khướu đầu đàn ko??....
nó hót rất hay nhiều giọng kể cả giọng chim mái cũng hót đc... nhưng nó chỉ hót thôi không thấy múa..mình ko biết phải làm thế nào có người bảo là lên mua một em mái nữa thì nó sẽ múa thôi. vậy có đúng ko? và cho mình hỏi giá của một e mái là bao nhiêu?
Thanhks!...:a44:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom