Guest viewing is limited

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú sdd của mình cũng khá dạn , tuy nhiên người lạ đi qua hay cầm lồng lên là nhảy ầm ầm.
Ở nhà thì cũng hót lai rai rồi , Mấy hôm nay cho em nó ra Thuận kiều dợt dc 3 lần , lần đầu mình chỉ hé áo lồng để từ xa , không thấy em nó chơi . Lần 2 nghe mấy cha nội ở đó bảo cứ kè chung cho nó quen , sau 1 lúc e nó cũng hót đấu ra trò ,e nó ở giữa xung quanh là cả chục lồng . Lần 3 này thì e nó đã bắt đầu chụp lồng đòi đá anh bên cạnh . Tuy nhiên mình thấy em nó chơi không được bền sức như mấy đại bàng ở đó .Có phải do mih ít đi dợt hay do cách chăm sóc .
mong các bác chỉ giáo :D , bắt đàu ghiền sâu dd lại rùi :a01:

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm nay là lần thứ 4 mình cho e nó ra Thuận Kiều , quả có biến chuyển rất tốt , 15 phút đầu em nó chưa thể hiện gì , sau đó chơi cả buổi kè khoảng chục em cọp ở đó chả ngán em nào , chụp lồng sân si liên tục , nhưng mình chưa dám cho em nó đá .
Các bác bảo có nên cho e nó làm vài mỏ chơi ko :a15: e nó máu lắm rồi , chỉ mỗi cái nhát người thôi.

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Bản tính của chim sâu nói chung rất dữ nên khi chim đã tương đối thuần, kè chim lạ là đấu ngay (đặt biệt ở cội nhà). Nhưng trong suốt quá trình đấu bạn phải luôn quan sát nết của chim mình nếu thấy chim có dấu hiệu bỏ mỏ thì mang ra ngay.
Muốn cho chim bền giọng ngoài khả năng, bản chất của chim; bạn phải biết kết hợp giữa đi dợt và dinh dưỡng cho chim (tìm lại một số bài viết trên diễn đàn). Mặt khác bạn phải xác định chim mình là chim đá hay chim hót để có phương pháp nuôi, dợt cho phù hợp.
Thân./.

nghiado

Moderator
Thành viên BQT
SVC$
0
Thanks bác Khoa đã góp ý , bây giờ em nó chơi khá lên rõ rồi bác a , từ lúc xách ra đến lúc về khoảng 1 h ,nó càng chơi càng xung , kè thì chủ động chụp lồng , mổ liên tục ,chưa thấy có biể hiện chạy .

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cần giúp đở về sdd

em chơi dd đã dc 1 năm nuôi trên chục nhưng chưa có em nào mồi cả đấu ầm ầm hết rùi hiên tại co 2 em căng lắm ở nhà đấu chụp lồng ju lắm nhưng khi đem ra rừng lúc đầu choi kăng lắm nhưng khi đánh dc 1 em bổi gjai thì em nó so cho em hỏi như zay chim mình co bi seo ko làm sao để dợt cho em nó lên lun mong ae giúp đỡ thanhks

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom