Guest viewing is limited

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
tình hình là ở phía trước mặt nhà em có 1 mảnh đất trống. Có 2 đôi cu gáy đã rủ nhau về đó mà ko biết nó có làm tổ ở đó ko nữa. Mình muốn hỏi có cách nào bẫy được ko? Thấy nhiều người nuôi cu gáy quá mà thấy ham, hiii. Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo nha. Cách nào càng đơn giản càng tốt

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi bẫy Gáy thì mình hoàn toàn không biết!
Nhưng nếu chúng đang ghép cặp để cho ra đời thêm các em con, thì khuyên bạn hãy để chúng tự nhiên :D lúc đó bắt chim con cũng OK. Vì nếu bạn thật lòng muôn nuôi thì không sao mà chỉ vì việc hiếu kỳ bắt bẫy cho được thì khuyên bạn để chúng được free.

Vài lời chia sẻ!

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
vì em đang nuôi nhồng nên tiện thể muốn nuôi thêm Cu gáy vì cùng 1 công chăm sóc mà. Quan trọng là ko biết nó làm tổ ở đâu vì vườn đó khá rộng khoảng 1000m2, nhiều cây cối và cỏ mọc um tùm. Em sợ để nó sinh đẻ tự nhiên thì mấy con chim non sinh ra ko được bình yên vì quanh đó còn có chuột và rắn nữa, bọn nó ko tha đâu. Vì thế em mới muốn bẫy chúng để nuôi

huanpham

Vô thường
SVC$
0
vì em đang nuôi nhồng nên tiện thể muốn nuôi thêm Cu gáy vì cùng 1 công chăm sóc mà. Quan trọng là ko biết nó làm tổ ở đâu vì vườn đó khá rộng khoảng 1000m2, nhiều cây cối và cỏ mọc um tùm. Em sợ để nó sinh đẻ tự nhiên thì mấy con chim non sinh ra ko được bình yên vì quanh đó còn có chuột và rắn nữa, bọn nó ko tha đâu. Vì thế em mới muốn bẫy chúng để nuôi

Chuyện Chuột và rắn thì bạn không cần lo, Khi một con chim đã quyết định làm tổ một nơi nào đó thì chúng tìm hiểu rất kỹ các yếu tố này. Hơn nữa nó làm ổ trên cây cao và thoáng (chim Cu làm không làm ổ trong lụm rậm) nên chuộc rắn rất ít ảnh hưởng đến.

Còn chuyện bạn muốn đánh bắt chúng thì phải có mồi họăc dùng lưới thì mới có hy vọng bắt được.
Thân

haimeo8202

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình khuyên bạn nếu muốn nuôi cu gáy nên tìm chim bổi hay nuôi.đừng nên nuôi chim con.chất giọng không hay đâu mà nuôi cũng lâu lắm mới thành mồi.

bluto

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cứ để cho chúng tự do đi anh àh. Ai cũng muốn bẫy thì lấy đâu ra chim bổi nữa. :a17:

pipichu

Thành viên mới
SVC$
0
Mình ở Di An, Bình Dương nè muốn bẫy thì khi nào rảnh bạn theo mình lên Tân Uyên bẫy, hichichic bẫy cu chua lắm bạn ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! dt: 0946.469.496

qua_den_dau_gau

Thành viên mới
SVC$
0
theo mình bạn thấy căp chim đó nó không hăng nữa là nó có tổ rồi dấy.và nó hay gù chỗ nào là ỗ nó ơ đấy.bạn thử xem.:a37:

Bình Nguyên

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quan sát chiều tối nó bay về đâu thì đó là cây cội. Trước sau gì cũng bắt, bạn nên để nó đẻ xong rồi hãy bắt,. như vậy có tính nhân văn hơn và còn bảo tồn nòi giống nữa.

vuhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tốt hơn hết tôi khuyên bạn k nên bắt.Vì rất n lý doNhu7ng điều cốt lỗi là chỉ có 1 cặp chim ở chổ đó đang hưởng tuần tra7ng mật ai nở bắt .
Thứ 2: Chim đẻ k bắt . Nếu bắt bố mẹ nó thì con nó sẽ chết.
Thứ 3 : Không bắt chim con vì : chim con nuôi bạn có đảm bảo nó sống không?
Và chim con nuôi thì k hay.
Khuyên bạn k nên bắt. Nếu muốm chơi ra chợ chim mua chim lớn về chơi.

chithanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu bạn muốn bắt nó thì mình chỉ cho, bạn mua chừng 10kg lúa về xong rồi để ý chim hay xuống đất chổ nào thì lấy lúa ra rãi ở đó, chim ăn quen thì nó ở đó và sinh sôi luôn, thế là bạn đã có được 1 quần thể cu đất trong tương lai rồi nhé. chúc mừng bạn trước nha:a39::a04:

sau xanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
-mấy bác cứ khuyên là ko bắt!!! nếu thấy tổ chim rối mấy bác có cho nó bình yên ko????có khi túm chim non, rồi chim mẹ lun !!!!!
hãy nhìn vào sự thật- mất lòng!!! vài lời nói thật mong ae suy ngẫm!!!

chithanh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn nói đúng nhưng những cái đó chỉ giành cho người tò mò mới tập chơi thôi chứ người nuôi cu gáy lâu năm họ không chọn chim non chơi đâu bạn ạ. nhiều lúc thấy bổi dở quá còn không thèm bắt nữa chứ ở đó mà bắt chim non về mún mồi :a04::a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom