Guest viewing is limited

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hic, nhà em ko có nuôi Mèo, nên mấy chú chuột dắt nhau tới mở đại hội, hiện tại có 3 em bằng bắp chân (chắc là chuột cống) trên gác xép. Còn đám lóc nhóc thì khỏang chục em, ngán tụi nó quá mà ko biết làm cách nào trừ khử, bác nào có kinh nghiệm chỉ em vào chiêu diệt mấy con chuột cống với. Em mượn bẫy lớn về 3 ngày rồi mà nó ko chui vào.
Cảm ơn!
Quốc Vũ

Redtailhawk

Thành viên tích cực
SVC$
0
Diệt chuột chỉ có hai cách thôi. Một là bảy, con hai là thút chuột. Niếu bảy không được thì bạn thử thút chuột thử coi. Nhưng bạn nên cẩn thận thút chuột nếu nhà có bé nhỏ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
chuột to thì bẫy = lồng bẫy chuột,còn nhỏ bẫy = keo dính chuột,rất hiệu quả đó a.

MrChu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Về diệt chuột thì em có 1 cách này( học lóm) hơi dã man nhưng thành công ngoài sức tưởng tượng:

Bước 1: mua 1 cái lồng bẫy ( dạng như lồng bẫy sóc ) giá khoảng 20k , mua của những người bán keo dính chuột .

Mục đích : bắt sống 1 con chuột ( nên lựa con chuột nào to to 1 tí)

Bước 2 : bắt con chuột đó ra , lấy kim may HẬU MÔN nó lại , may càng chặt càng tốt.
may xong thì nhỏ thêm keo dán sắt vào hậu môn của con chuột ( cẩn thận kẻo bị nó cắn)

Mục đích : con chuột chỉ ăn được nhưng ko đi ị được

Bước 3 : thả cho con chuột chạy đi

Mục đích: cho nó tìm những con chuột khác..... để cắn

Con chuột sau khi bị may hậu môn thì không chết liền, nó vẫn ăn uống bình thường, nhưng ko thể đi vệ sinh, do đó nó sẽ cực kì hung dữ.Nó sẽ đuổi cắn tất cả những con chuột khác kể cả những con chuột lớn hơn nó.
Bảo đảm khoảng 1 tuần lễ nhà các bác ko còn 1 con chuột nào hết.
con chuột bị may hậu môn khoảng 1 tuần sau sẽ chết...

Chúc các bác thành công

tuhuevy

Thành viên mới
SVC$
0
đúng đó bạn, tôi cũng hay dùng cách mà các bác đã chỉ, rất hiệu quả. bạn ra quầy thuốc thú y, hỏi mua thuốc diệt chuột có 4 ngàn đồng 1 gói. rôi lấy chút thịt lợn hoặc cá, rán thơm lên rùi thái nhỏ, trộn với cơm. sau đó thì bạn tìm chỗ mà chuột hay mò rùi rải chỗ cơm, thịt và thuốc đó. bảo dảm chuột sẽ dính thuốc. thường thi tôi hay rải thuốc vào buổi tối. nhược điểm của cách này là ta phải tìm xem chuột chết chỗ nào để dọn. chúc bạn thành công nha.

hunglucky

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác nên mua bẫy dính loại của An Dân đấy bẫy cực kì hiệu quả và tốt, một tối em bẫy được 3 con, con nào dính bẫy lấy kìm nhổ nó ra và bẫy tiếp, một bẫy có thể dùng lại hơn chục lần, 1 bẫy em bẫy được 5 con chuột to bằng cổ tay, một con to bằng cổ chân và hai em chim sâu sau đó vì trời mưa không cất thế là phải vứt.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom