Guest viewing is limited

nguyenbaochau1986ld

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 chú chim khi mới mua về thì chuyền cành chơi rất dữ, bung cánh đều và chẹt rất nhiều, sau 1 thời gian không chăm sóc, chú em nó giờ đuôi gãy, và hay nhảy lồng quá, nhiều khi buồn buồn nó lại lộn ngược mà vẫn xổ :a09:, ai có thể giúp em tình thế này ko:a45:

dovankhoi.info

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chơi chim mà ít chăm sóc nó bị nhát trở lại rồi. Đối với những con thế này không có cách nào khác là phải chịu khó chăm nó thôi. Tôi là dân công sở nhưng mê chim, mỗi buổi sáng thức dậy tôi thường cho các em nó tắm và cho ăn, chiều về cũng vậy. Những ngày nghỉ ở nhà để các em bên cạnh ở những chỗ mình làm viêc. Làm thế các em nó nhớ mặt chủ và sẽ thuần hơn. Bên cạnh đó bạn nên cho em nó đi dãi nhiều vào, chim sẽ thuần lại thôi.

thangdaide

Thành viên mới
SVC$
0
em có 1 chú chim khi mới mua về thì chuyền cành chơi rất dữ, bung cánh đều và chẹt rất nhiều, sau 1 thời gian không chăm sóc, chú em nó giờ đuôi gãy, và hay nhảy lồng quá, nhiều khi buồn buồn nó lại lộn ngược mà vẫn xổ :a09:, ai có thể giúp em tình thế này ko:a45:
có rất nhiều cách, để chim ở chỗ đông người qua lại, phủ kín lồng chim chỉ để hở một vài nan lồng, hoặc cách tiêu cực nhất là cho chim vào một lồng thật chật nhất có thể, như vậy nó sẽ không nhảy được, lâu ngày thành quen! áp dụng thử nha

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thuần chim theo cách , bỏ vào lồng chậc chội đủ để chim đứng và ăn uống !về đến nhà đi đâu mình cũng đem nó theo hết! bên cạnh mình bây h cũng đang có 1 chú má trắng nè ,lúc mới về nhảy dữ lắm! nhưng h thì ít rồi! mình cứ để nó bên cạnh mình! thời gian rồi nó quen thôi! vợ la quá trời nhưng thấy mình mê cũng kệ! :a01: .phòng ngủ của vợ chồng mình cũng có chim nữa ah! nhưng chăm sóc kỹ dọn phân ngày 1 lần thì không có mùi! :a12: dần chim se quen bạn mà ko bay nhảy nữa!

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thuần chim theo cách , bỏ vào lồng chậc chội đủ để chim đứng và ăn uống !về đến nhà đi đâu mình cũng đem nó theo hết! bên cạnh mình bây h cũng đang có 1 chú má trắng nè ,lúc mới về nhảy dữ lắm! nhưng h thì ít rồi! mình cứ để nó bên cạnh mình! thời gian rồi nó quen thôi!
cách này đúng đó!mình cũng làm rồi!nhưng sợ lông đuôi không đẹp thôi

phongvan177

Thành viên mới
SVC$
0
Chim nhát là bình thường thôi, cứ để 3, 4 mùa là chả con nào nhát đâu vì nó quen rồi. Chủ yếu là mình lại gần nó nhát nhưng nó vẫn hót sung là được

quanghacm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hix , em chào cả nhà . cho em tham gia Topic nay chút nhá , em cũng có 1 em già rừng , em vô tình bẫy được ở cây sau nhà . mới bẫy được em nhìn khá đẹp mã , em nuôi gần 3 năm rùi mà nó chẳng chịu thuần là sao ? đúng là con ngụa bất kham . cứ đưa tay lên lồng là chim bay loạn cả lên , thấy mà phát ốm . bay nhiều quá giờ nó thành gà con mới nở rùi hix , hum nào có dịp em sẽ pos hình em nó lên để các bác có kn cho em giải pháp tốt nhất thuần hóa em nó . em đã áp dụng nhiều cách thuần hóa rùi nhưng đều thất bại cả . nản quá các bác ạ . em nó đẹp => chim giữ tướng =>mào lân , không bít có phải chim đầu đàn không nữa !

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
hix , em chào cả nhà . cho em tham gia Topic nay chút nhá , em cũng có 1 em già rừng , em vô tình bẫy được ở cây sau nhà . mới bẫy được em nhìn khá đẹp mã , em nuôi gần 3 năm rùi mà nó chẳng chịu thuần là sao ? đúng là con ngụa bất kham . cứ đưa tay lên lồng là chim bay loạn cả lên , thấy mà phát ốm . bay nhiều quá giờ nó thành gà con mới nở rùi hix , hum nào có dịp em sẽ pos hình em nó lên để các bác có kn cho em giải pháp tốt nhất thuần hóa em nó . em đã áp dụng nhiều cách thuần hóa rùi nhưng đều thất bại cả . nản quá các bác ạ . em nó đẹp => chim giữ tướng =>mào lân , không bít có phải chim đầu đàn không nữa !
Trước tiên xin chúc mừng bạn đã sở hữu được 1 chú chim đẹp sau đó là chúc mừng bạn đã kiên nhẫn với chú chim này. Bạn dành 3 năm để chờ đợi chú chim này quả thật rất khâm phục bạn. Theo ý kiến riêng của mình để những chú cứng đầu như thế này thuần hơn và chịu chơi hơn thì chỉ có cách xách nó ra cội cho nó tiếp xúc với đồng loại của nó và nó sẽ dần quen với môi trường ồn ào náo nhiệt ở cội, dần dần nó sẽ thuần chim hơn. Nếu bạn đã kiên nhẫn chờ được 3 năm thì giờ chờ thêm chừng nửa năm nữa mình tin rằng chú chim của bạn sẽ trả ơn bạn 1 cách xứng đáng.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom