Guest viewing is limited

saudaudo1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hiện e đang nuôi 13 e, 10 trống 3 mái đả hót rai rai hết rùi nhưng j mới chơi nên ko bít mấy a cho e hỏi 10 trống 3 mái kè đủ chưa hay phải nuôi them mái nữa thanhks

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
hiện e đang nuôi 13 e, 10 trống 3 mái đả hót rai rai hết rùi nhưng j mới chơi nên ko bít mấy a cho e hỏi 10 trống 3 mái kè đủ chưa hay phải nuôi them mái nữa thanhks

10 trống và 3 mái là ổn rồi, chỉ cần 2 mái thôi cũng là ok rồi, không sao cả, quan trọng là mái có hay không, có siêng ro hay không và có ham đấu với mái khác để kích trống lên hay không thôi chứ nuôi nhiều mà không hiệu quả cũng vậy thôi. Nuôi sâu đầu đỏ thì mái cũng đóng vai trò quan trọng, nó giúp kích trống sung lên. nhưng phải tuyển những em mái có tướng đẹp và siêng ro để làm tròn vai trò nhé. Còn như thế là ổn rồi, vì 10 chú trống của bạn chắc là bổi nên chưa ham mái chứ trống nuôi lâu rồi thì chỉ cần nhìn thấy mái là sẽ hót và mái chỉ cần nhìn thấy trống là re chứ chưa cần nghe tiếng hahahaha

PhatTong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: sâu đầu đỏ bị mất lửa

e mới mua về 1 chú sdd ở ngoài hàng giá 300k:a02:.ở ngoài hàng e no chơi với chim mồi ầm ầm tự nhiên đem về nhà thì chỉ hóy bậy bạ xách đi dợt thì im ru.ma khi en mua thì chim vẫn còn nhát lắm.e đang tập cho nó ăn cám ma nó ko chịu ăn bỏ đói thì "thà chết ko ăn" nên e ko dám bỏ lâu.sợ e nó die :a11:.các a có cách j cho e nó có lửa trở lại giúp e với:a15::a15::a15::a15::a15::a08::a08::a08::a01:

bindo

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

e mới mua về 1 chú sdd ở ngoài hàng giá 300k:a02:.ở ngoài hàng e no chơi với chim mồi ầm ầm tự nhiên đem về nhà thì chỉ hóy bậy bạ xách đi dợt thì im ru.ma khi en mua thì chim vẫn còn nhát lắm.e đang tập cho nó ăn cám ma nó ko chịu ăn bỏ đói thì "thà chết ko ăn" nên e ko dám bỏ lâu.sợ e nó die :a11:.các a có cách j cho e nó có lửa trở lại giúp e với:a15::a15::a15::a15::a15::a08::a08::a08::a01:
chim của ban chỉ mua với giá 300k thì mình e là chưa mang dợt đâu:a33:. lí do mà chim của bạn ở ngoài hàng chơi ầm ầm là nó đã quen chỗ ở. mình cũng từng gặp trường hơp như bạn. mình mua 1 bè chuyền 300 ở ngoài tiệm thì chơi rất tốt (hót đấu với mấy em già mùa luôn:a35:) nhưng mang về nhà thì chim rất nhát. thứ 2 nữa là chim của bạn đang trong giai đoạn vào cám ( mất lửa nhìu lắm) thì càng không nên mang đi dợt. kiên nhẫn lên bạn nhé
một vài ý kiến có sai sót chỗ nào mong ae bỏ qua. chúa bạn có chú chim hay để giao lưu cùng anh em. thân:a14:

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0

bạn nói không rõ là chim bổi hay thuộc có mùa hay là chuyền để minh biết. Chứ như bạn nói chim 300k mà chưa chịu ăn, hót đấu thì lai rai thì thua rồi, có thể đó là bổi lên rồi và giá đó thì có thể hơi rát đó, vì chim bổi thì có lữa "hỗn" lắm, nếu quen cội thì nó hót dữ lắm nhưng không bền được. Còn về nhà bạn thì lạ chỗ và do tốt chất chim nên nó không hót đấy bạn ạ. Giờ mà nó không chịu ăn thì cũng khó nhỉ, cho nó ăn sâu đi bạn, và mồi tươi (cào cào, trứng kiến) thì sẽ đảm bảo chim sống sót và có cơ hội lên lửa lại.
Quan trọng là điều này: trong giai đoạn này đừng kè chim để mong nó đấu nhé, nó sẽ phản tác dụng làm chim dạt và nhát luôn đó.
Chim mới về cứ từ từ, đừng nôn nóng, sẽ hỏng hết:a25::a25:

PhatTong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: sâu đầu đỏ mất lửa

các anh cho e cảm ơn nha. bây giờ thì nó chịu ăn cám rùi. mà bữa hổm e xách đi dợt thử e nó chiu chơi luôn(đối thủ là 1 e mồi bi mèo chụp nên hoảng,rất nhát mà còn lửa:a02:)chim của e chơi dc 15 phút thì tự nhiên im rùi kêu éc éc, e sợ nó bể nên xách về.h thì nó ko thèm kêu tiếng nào luôn. con chuyền e mới bắt kêu nó cũng im ru,chim mái ro nó cũng ko làm gì hết.:a33:có phải nó bể rụ ko mấy a. chim của e qua 1 mùa lông ùi.nếu nó bể thì có cách nào cho nó lên lại ko?:a33:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

uttuong

Thành viên mới
SVC$
0
chim sdd khi kè mái bị nhát em phải làm sao

em có nuôi một sâu đầu đỏ. thời gian đầu em không có kè chim mái chim rất dạn và kêu nhưng sao này em kè với chim mái thì chim bị nhát đi và không còn kêu nữa. cho hỏi em có nên tiếp tục kè với chim mái nữa hay không? làm sao cho chim dạn lại bây giờ.

La_Vang_Roi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách sử dụng chim mái đối với trống.sâu đỏ

em vừa bắt về 4 con bổi sdđ cả 4 đều là trống. em đang phân vân ko biết nên dùng chim mái thuộc hay bổi về kèm trống.mấy anh cho em hỏi nếu đùng mái bổi kèm trống thì thời gian cho gặp nhau là ntn, và cách lựa mái bổi.em cảm ơn khi có sự chỉ dẫn của các anh.

cugay2

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cách sử dụng chim mái đối với trống.sâu đỏ

em vừa bắt về 4 con bổi sdđ cả 4 đều là trống. em đang phân vân ko biết nên dùng chim mái thuộc hay bổi về kèm trống.mấy anh cho em hỏi nếu đùng mái bổi kèm trống thì thời gian cho gặp nhau là ntn, và cách lựa mái bổi.em cảm ơn khi có sự chỉ dẫn của các anh.
Sâu đầu đỏ bổi mới đánh về thường rất nhát, nếu bạn có mái thuộc siêng ro thì càng tốt, càng nhanh giúp bổi mở miệng hót, còn kè mái bổi chỉ là cho có thôi bạn, vì chim bổi về nhát mà gặp mái bổi ko ro nữa, Vì vậy bạnn nên dùng mái thuộc siêng ro để kè ! chúc bạn có chú chim tốt!
Vài lời góp ý. Than!:a35:

anhkhoa_thd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình thấy nuôi sâu đầu đỏ phải có chim mái kè mới lên. nhưng mình chưa có em mái nào hết. bây giờ mình tính ra tiệm mua một em mái về nuôi. nhưng gặp mái bổi thì cũng chẳng bít con nào siêng miệng hết. a e có ai bít cách chọn chim mái bổi thế nào cho siêng miệng tí không? trống thì mình còn thấy bàn. mái thì không thấy ai nói đến. xin cảm ơn!

theck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
E có 1 e sdd mồi mà không hiểu sao lông nó k ốp sát vào mình mà nó cứ phùng ra. Cho e hỏi s lại như vậy và cách khắc phục.

theck

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Một ngày e cho no ăn 3 lần sâu quy mỗi lần ăn khoảng chục con! Cám nước đầy đủ nó củng ăn bình thường mà không hỉu sao lại chết??? Bác giúp e với!

copdenden

Thành viên mới
SVC$
0
mấy chú cho mình hỏi sao sâu đầu đỏ mình nuôi gần dc 2 mùa rồi ở nhà hót rất dữ và nhiều....mà đi lụp e nó k chịu kêu cho bổi về vậy sao đễ khắc phục tình trạng trên..cám ơn trước nhé:a26::a26::a26:

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom