Guest viewing is limited

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là có 1 có 1 em đất-đang trổ nuôi đc 5 tháng rồi hót chuyện suốt ngày.nhưng nhà chỉ nuôi Chào Mào mà ko có chim thầy kèm nên bây h em nó đang tập tẹ hót dọng chào mào :a23:1 ngày thì kêu đến 3-4 tiếng chào mào rồi :(
Nay em muốn kí gửi ở nhà ACE nào đó trong BIÊN HÒA có chim thầy
Điều kiện
1/có chim thầy
2/có tâm huyết
3/trong phạm vi Biên Hòa
4/có uy tín
...............................................
Nêu ACE nào có nhã ý muốn giúp em thì gửi thư vào trong nick em hoặc add yahoo : mr_smiles9x
Nếu thỏa thuận kí gửi đc em xin trả 50k/ tuần cho tiền sâu+cào cào+cám+nước+công nếu thấy giá trên ko hợp lý thì có thể thương lượng thêm
Tình hình cấp bách nha mọi người-ko thì hỏng hết em đất :(
Hình ảnh về chim thì em sẽ post sau
p/s : nếu em có post sai mục thì MOD chuyển dùm em đừng có xóa nha :)
Thân

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
ai giúp em với nào :(( để vậy hư chim hết :(( pleasssssssssssssss:a03::a03:

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
a hội tụ 4 đk của e đó nhưng mà chim thầy nhà a là huýt cô có dc ko e huýt cô thấy nhà a múa và đánh đuôi thì thì khỏi chê

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn gởi kiểu đó thì đem ra cội thuê người ta chăm cho rồi, rao lên đây chờ đến lúc có người thì cũng đã hỏng hết. Mà bạn gởi như thế thì chẳng ai giúp đâu bạn ah, chơi chim là cái tình chứ không quan trọng tiền bạc, mà bạn ra dk này nọ. Chơi chim nhiều khi nuôi không được đem qua gởi bạn bè. Vậy nên tốt nhất bạn hãy tìm bạn trước đi, xong rồi đem nhờ bạn chăm sóc dùm, mình đem thức ăn qua. Còn nếu bạn bỏ tiền ra thì bạn đem ra cội thuê người chăm sóc hay hơn. Thân!

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng ở Biên Hòa nè. Nhưng nhà mình kg có nuôi đất, chỉ có 2 em than rừng thuộc rồi hót cả ngày, giọng rừng nghe sướng thiệt. Nếu bạn muốn gởi nuôi thì đừng có ra giá tiền như thế. Tìm bạn trước rồi gởi nuôi, anh em cafe cà pháo giao lưu được rồi, đừng ra giá và cân đong đo đếm như thế.
Vài lời chia sẻ.
P/S : Nếu anh em hợp ý thì mình chăm giúp bạn OK. (Không tiền bạc nha)

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
mấy bác hiểu lầm em rồi :) em đưa mấy cái dk đó vì em sợ có một số người ko có trách nhiệm đó bác-nhận lời giúp mình xong về bỏ bê nên em mới đưa ra như vậy thôi và chuyện tiền nong thì cũng do em sợ người nhận lời giúp ko có trách nhiệm nên phải làm vậy để người ta thấy mình có chút quà xén mà ko bỏ bê :D
ai dè đâu khác hẳn với suy nghĩ của em đúng là "Trẻ người non dạ" nếu có sai sót gì mong anh em bỏ qua dùm và em sẽ rút kinh nghiệm :a03:
Chúc sức khỏe mọi người

kyung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai giúp em với nào :(( để vậy hư chim hết :(( pleasssssssssssssss:a03::a03:
bạn lấy điện thoại chép giọng chòe đất đê kế bên lồng nhớ trùm áo để nơi yên tỉnh 1 ngày cho em nó nghe khoãng 4 tiếng mổi lần 30 phút nhé:a04:

hoanglam176

Thành viên mới
SVC$
0
đem wa Dĩ An mình nuôi dùm cho,nhà minh nuôi nhiều đất lắm,minh cũng đang định ép cho đất đẻ nè.khi nao thành công sẻ cho ae biết.đất nhà minh giong hay vô địch

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/pyvwzC_Ugp0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom