Guest viewing is limited

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
chả là em mới tập tành nuôi khuyên thế mà đã bị xổng chuồng mất 4 con mộc tuyển rồi huhu em cũng chưa hiểu lý do tại sao chúng lại ra được nữa. cửa chuồng lúc nào e cũng đóng cẩn thận rồi. các nan cũng đã kiểm tra k gãy k hỏng cái nào. thế mà vừa bỏ áo lồng ra 1 cái. nó nhìn thấy người hoảng quá bay bay 1 lúc trong chuồng rồi vù luôn ra ngoài
các bác cho em xin ý kiến với ạ

cuong_daik

"lưng gù nhưng tấm lòng ngay thẳng"
SVC$
0
chia buồn với bạn, chim mộc mới bắt về bạn nên trùm áo lồng để các em đỡ hoảng, khi chăm sóc cho ăn và uống nước nên hạ chim xuống thấp, hé áo lồng thật nhẹ nhàng và từ từ, tuyệt đối không tiến lại gần lồng từ phía sau mà nên đi từ phía bạn hé áo lồng lại, như thế sẽ làm chim đỡ sợ, đừng để lồng ngang mặt khiến chúng hoảng loạn tột độ và phi ra ngoài, nếu lồng nan yếu thì điều này là hoàn toàn có thể xảy ra. Mọi việc nên được tiến hành như trên trong vài ba ngày, chịu khó cho chim tắm nữa thì các em nó nhanh thuần hơn rất nhiều bạn ạ.:a14:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
khuyên mùa này đang căng chim rất khỏe và lông ôm sát, bạn phải mua lồng chỉ để nuôi khuyên thui nan phải cứng không là nó rúc cái là ra ngay.
mùa này mình cũng bị sổng mấy em vì nan lồng yếu đó.

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0
khuyên mùa này đang căng chim rất khỏe và lông ôm sát, bạn phải mua lồng chỉ để nuôi khuyên thui nan phải cứng không là nó rúc cái là ra ngay.
mùa này mình cũng bị sổng mấy em vì nan lồng yếu đó.
vâng ạ. bác nói em mới để ý. huhu tiếc mấy mộc quá
thanks các bác nhiều hơn

hoaphuly

"sống vui, sống khỏe, sống có ích"
SVC$
0
chia buồn cùng bạn tamoleo nhé mình cũng đã có lần bị xổng mất khuyên như bạn chỉ vì mình thích nuôi những em nhỏ con mình rình rật ở lồng khuyên phóng sinh tuyển được mấy em ưng ý đem về gột trong lồng tập thể tầu sắt tráng nhựa thì không sao được 3 tháng khi đem tách lồng sang lồng trúc thấy em nó rúc được đầu rồi một cánh qua nan lồng mình chộp lại được đem nuôi vào lồng chim sâu một năm sau trông em nó phổng phao lông lá mướt mát mau mồm mau mỏ bắn như liên thanh chuyện như trường ca mình tưởng là em nó đã lớn lên rồi nên chọn chiếc lồng chắc chắn đẹp đẽ nhất nhà để trưng em nó và lấy làm hãnh diện lắm đem đi khoe nhiều điểm dượt khuyên rồi nghĩa là nó đã ở lồng này hơn ba tháng thế mà tháng trước em nó chui qua nan lồng trước mắt mọi người chứng kiến vù lên cây hoa giấy rồi bay vọt lên trên không chẳng hề quanh quẩn để mình bẫy lại nữa .khuyên căng thường vậy đấy không hy vọng bẫy lại đâu mất của không tiếc bằng mất chim thế là gần hai năm chăm bẵm gần gũi em nó bỏ mình ra đi rồi .Qua đó mình kết luận tất tần tật các lồng khuyên đẹp xấu ta tầu trên thị trường chỉ nuôi được các con chim khuyên nói chung thôi còn những khuyên xanh bắc kỳ con trống nhỏ con đều có thể lọt qua nan lồng xổng ra được các bạn có nhất trí với kết luận của mình không
thân chào

chuotrangnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi vậy mình là người quá may mắn rồi.sáng nay lúc mình cho em khuyên ăn sâu bằng cách cầm sâu cho vào trong lồng ko để ý thế là em nó xổng mất.lúc đó mình tiếc ngẩn cả người:a09:,em khuyên của mình đang căng lắm.xổng ra ngoài mà em nó cứ đứng trên cây líu,mình mang bẫy ra đánh thế mà em nó chẳng chịu vào.đế tầm trưa thì em nó mất hút luôn tìm trên mấy cây gần nhà mà chẳng thấy,nghĩ chắc em nó đi mất rồi nên mình đành ngậm ngùi thu bẫy lại.hehe may quá lúc chiều đi chơi thì thấy em nó líu trên cây trứng cá cách nhà mình gần chục nhà,mang bẫy ra đánh nhưng bẫy bằng hoa quả em no ko chịu vào nên minh về nhà lấy it sâu và thế là sau 30 hồi hộp rình rập cuối cùng cũng mang được em nó về:a15:,kết thúc một ngày truy lùng em nó.xổng từ 6h sáng mà mãi đến 4h chiều mới bắt được:a36:

dungnv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khuyên mình nuôi 1 năm, líu căng, một lần cho sang lồng bẫy thì nó vù ra ngoài mất! bên ngoài có nhiều khuyên mái, nên nó bay luôn, chẳng quẩn quanh ở nhà làm gì. Tư tưởng là mất rồi, nhưng 2 tuần sau, sáng sớm mình treo con ở nhà lên, thì thấy 1 con khuyên rất rạn bay vào bu lồng và đánh con trong lồng. vậy là mình cho con còn lại sang lồng bẫy, treo lên, và thế là bẫy dc em kia. thật may là chính con của mình bị xổng. bẫy dc hnay, hôm sau líu như thường luôn. thật là may mắn! cứ tưởng là mất, tiêc đứt ruột. Bạn nào bị xổng thì cứ để ý, thể nào nó cũng về quanh nhà mình thôi. và thể nào cũng lại bẫy lại dc./

ninhtroc_7x

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình hôm qua cũng bị bay mất 1 con đầu tiên nó quanh quẩn ở nhà về sau có 2 con đến rồi 2 con bay đi , 2 con bay đi rủ ở đâu 4 em nữa thế là đi luôn , cả ngày bần thần như mất trí , khổ thật đang líu vang xóm

cu0ngnuce

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thật vui cho bác chủ quá
e mới để sổng khuyên 2 lần mà không thấy con nào về mới buồn
còn nhớ như in cảm gác hụt hẫng khi nó bay vù ra khỏi lồng

thienthien82

Thành viên mới
SVC$
0
mình hôm qua cũng bị bay mất 1 con đầu tiên nó quanh quẩn ở nhà về sau có 2 con đến rồi 2 con bay đi , 2 con bay đi rủ ở đâu 4 em nữa thế là đi luôn , cả ngày bần thần như mất trí , khổ thật đang <nobr>líu
</nobr> vang xóm​

baodat1996

Thành viên mới
SVC$
0
trước e cũng có 1 con bị xổng ở trường chim. rồi ngta thấy đẹp w hay nên bẫy về mới đầu bỏ lồng bẫy với chim lên cho bẫy nó không vô . lát hồi sau nó kéo 1 con khác bị xãy ở đó vài hôm. đợi hơn 30 phút mà không dính được. nó toàn bay qua nhà cạnh đậu trên máy cái lồng khuyên khác. lát hồi ông chú kia treo lồng 9 nuôi nó lên cao thế là nó tự bay vô. lần 2. treo ở nhà đang ăn cơm thì thấy nó lấy mỏ đẩy cửa lồng lên. :D xém xãy lần 2 .

johnnychen

Thành viên mới
SVC$
0
khoen nhà mình xổng ra như cơm bữa hết con này tới con khác nhưng chỉ 1 lúc sau là bắt lại đươc vì khoen xổng nó o bay đi mà chỉ quanh vẩn ở khu đó thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom