Guest viewing is limited

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Số là sáng thứ 6 vừa mượn con khuyên mái của ông anh về cơ quan treo lên, thế nào đến chiều mấy chú bảo vệ cơ quan cất vào dùm và trùm lồng giúp vì trời mưa. Chả để ý cứ để thế xách về nhà. Sáng thứ 7 mở ra. oái!!!!!! Sao lại là 2 con.
Thì ra đã dính bẫy được 1 chú khuyên, nhìn kỹ sao em này lạ thế, lông lưng màu xám tro, lông ngực thì trắng bệt chứ không xanh mới lạ. Xin giới thiệu để anh em cho em biết thêm đây là giống khuyên lạ hay là con chim bị gì hay là nó được ai đó nuôi rồi sẩy ra vậy. Có vài tấm hình minh họa cụ thể đây:

Còn cái Clip nữa nè
<iframe width="425" height="349" src="http://www.youtube.com/embed/qqSzMdOpdcQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Bạn Nguyenduc01 !
Màu lông này là do nuôi ra đó , nếu bạn nuôi lại cho ăn đầy đủ mồi tươi và bột đậu xanh và trái cây thì sau vụ lông nó trở về màu lông xanh vàng bình thường vốn có của khuyên xanh . nhưng nhớ là đừng cho ăn sâu tươi lúc chim đang thay lông nhé .
Thân!

dinhhaind

Thành viên tích cực
SVC$
0
cái này la do nuoi thiếu chất, chim này có thể bị sổng hay là chim mái nuôi lâu không thấy hót mới thả ra. bạn thủ theo dõi xem chim co hot chuyen khong

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xem Clip thì màu lông không qua trọng cái qua trọng là giọng con này 80% là chim mái bác ạk .Phóng sinh bẫy con khác bác ạk .

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
cái này la do nuoi thiếu chất, chim này có thể bị sổng hay là chim mái nuôi lâu không thấy hót mới thả ra. bạn thủ theo dõi xem chim co hot chuyen khong

Con này là do mình bẫy được, nếu là màu lông này có do thiếu chất vậy là con này là chim sẩy hoặc là có người thả rồi. Mình sẽ theo dõi thời gian xem sao. em trống hay mái, hên xui. Nếu trống thì tốt quá, còn mái thì cũng tốt luôn, vì e nó cũng tương đối dạn, chắc cũng có mùa, nếu là mái thì giữ lại làm chim mồi và để thúc dụ mấy a trống luôn hihihi.
Thanks các bác

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhưng nhớ là đừng cho ăn sâu tươi lúc chim đang thay lông nhé .
Thân!
ủa mà sao không được cho chim ăn sâu khi đang thay lông vậy bác.. chim e thay e vẩn cho ăn bình thường có bị làm sao khôing z5. mong bác chỉ giúp.. thân!:a45:

TRÂN NGOẠN

Thành viên cống hiến
SVC$
0
nhưng nhớ là đừng cho ăn sâu tươi lúc chim đang thay lông nhé .
Thân!
ủa mà sao không được cho chim ăn sâu khi đang thay lông vậy bác.. chim e thay e vẩn cho ăn bình thường có bị làm sao khôing z5. mong bác chỉ giúp.. thân!:a45:

Chào Bạn !
Chú chim trên lông đã mốc rồi mà , nếu cho ăn sâu nữa thì làm sao mà chim thay lông ra xanh được trở lại chứ ? hihi
Thân!

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
À e hĩu rùi là chĩ đối với chú chim trên thôi ạ.. mà làm sao cho ăn sâu lại k lại màu được vậy bác.. ??

atinhyeula_1+1=?

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
À e hĩu rùi là chĩ đối với chú chim trên thôi ạ.. mà làm sao cho ăn sâu lại k lại màu được vậy bác.. ??
do sâu quy đc nuôi bằng cám 80%, thức ăn tưoi chiếm phần còn lại nên bản chất nó nóng, chim ăn vào lúc thay lông kg lên màu lại đc, còn sâu thiên nhiên bắt đc cho ăn vô tư bạn àh

trunghatang1

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng anh Đức đã bẫy được chú khuyên bị bạc màu nhé :a01:, chim này do người ta nuôi cho ăn không đủ chất dinh dưỡng nên bị bạc màu rùi, 1 là do sẩy, 2 là thấy lông lá bị bạc màu nên người ta thả rồi anh bẫy được hi hi

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
con này nhin cũng bt thôi, ko đẹp lắm nhưng chim này đích thị là chim mất mầu!

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
CHú này là chim mái rồi bạn ạ. Không phải bàn cãi nhiều đâu. Chim mái nuôi lâu bị bạc màu nên thả ra thôi, chứ chú này không có gì là đặc biệt. Với lại giờ mà bạn nuôi thì cho em nó ăn hoa quả và tắm táp nhiều thay lông khác sẽ trở về màu bình thường. Còn không thì bạn lại thả nó về với thiên nhiên đi cũng được. Đôi lời theo cảm nhận. Thân

Thiên Điểu1

Hô Bảo Nghĩa
SVC$
0
Theo mình thì đó là em mái rồi đó bạn ạ ,ngoài trời nhiều em mái mầu này lắm :a24:

dangdung

Thành viên mới
SVC$
0
Nó là mái và màu lông do nuôi nhốt không đủ chất ..........................gọi là màu mốc , có 1 số em mốc nhìn rất đẹp

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom