Guest viewing is limited

atc.daily

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có bác nào có kinh nghiệm bẫy chim khuyên cho em hỏi chút là: Chim khuyên có cần phải huấn luyện một chú chim mồi chuyên nghiệp không ạ. Em cũng hay đi bẫy nhưng toàn kèm hoa quả vào lồng bẫy thui lên chủ yếu là bẫy được chim tham ăn thui. Không biết khi bẫy chim có cần thiết phải đấu với chim ngoài không nhỉ. Mong các bác chỉ giáo cho em. Thank các bác nhiều:a01:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Có bác nào có kinh nghiệm bẫy chim khuyên cho em hỏi chút là: Chim khuyên có cần phải huấn luyện một chú chim mồi chuyên nghiệp không ạ. Em cũng hay đi bẫy nhưng toàn kèm hoa quả vào lồng bẫy thui lên chủ yếu là bẫy được chim tham ăn thui. Không biết khi bẫy chim có cần thiết phải đấu với chim ngoài không nhỉ. Mong các bác chỉ giáo cho em. Thank các bác nhiều:a01:
Bẫy bất cứ chim gì thì cũng nên luyên được một chú chuyên nghiệp, được như thế thì rất tốt. Bởi như thế thì sẽ chuyên nghiệp hóa hơn, chú khuyên được huấn luyện thì sẽ quen lồng bẫy nên không hoảng sợ và thoải mái trong lồng bẫy, hai nữa chú ta sẽ chủ động chiến đấu khiêu khích với chim trời làm cho nó lao đến và thế là...xong. Bẫy thì có hai loại, một loại bẫy bằng thức ăn có 4 ngăn và mỗi ngăn bỏ hoa quả vào Ngăn dưới cũng cũng là ngăn thứ 5 thì bỏ chú khuyên mồi, Bẫy loại này đươch nhiều nhưng tỷ lệ gặp khyên trống và khuyên hay ít. Còn loại bẫy đấu (sập) thì có lưới sập, bẫy bằng loại này được ít hơn nhưng tỷ lệ chim trống và chimm hay cao hơn. Để bẫy được nhưng chú chim hay thì chú chim mồi là hết sức quan trọng vì chú ta sẽ chiến đấu với chú chim kia để chú kia lao vào và sập bẫy. Chúc bạn bẫy được nhiều chú khuyên hay. Thân

dontquit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cũng còn tùy vào việc bạn chơi chim thế nào. bạn là người bãy chim chuyên nghiệp để bẫy được những chú chim chất lượng nhất thiết bạn phải có chim mồi mà phải là chim mồi thật hay .giả sử chú chim mồi của bạn kém nước đấu thôi là chim chời sẽ dọa cho lép vế ngay im thin thít. vì là bẫy đấu nhất thiết phải dùng bẫy sập lưới.+ với chú chim mồi hay thì bạn không thể dời mắt khỏi lồng bãy quá 10 phút(sẽ mất ngày:a33:) như vậy bạn phải có thời gian và công việc của bạn quả đúng là bẫy chim chuyên nghiệp!
còn bạn bẫy chơi không nhất thiết phải bẫy được chim hay ngay.bạn cứ bẫy lấy số lượng rồi dần dần học hỏi và lựa ra những chú chim khá hơn,nhưng khi bẫy vẫn cần có 1 chú chim làm mồi(bất kể là chim vành khuyên,trống cũng được mà mái cũng ok ) để gọi chim trời đến và tốt nhất là dùng lồng bẫy 4 cửa bỏ hoa quả mà khuyên thích ăn vào đấy treo lồng bẫy lên cao một tí và bạn có thể đi làm hay đi chơi thoải mái.lúc về ta có thể tha hồ gỡ chim mộc.:a01:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chim khuyên mồi cũng phải luyện để quen với lồng bẫy và không lao lồng phá lông chim phải rất thuần và có tuổi lồng. khi vào lồng bẫy treo ra vẫn líu ầm ầm. bẫy khuyên đấu hay thì vào thời điểm sau tết âm lịch là ok .

duymkqn

Thành viên mới
SVC$
0
Bẫy bất cứ chim gì thì cũng nên luyên được một chú chuyên nghiệp, được như thế thì rất tốt. Bởi như thế thì sẽ chuyên nghiệp hóa hơn, chú khuyên được huấn luyện thì sẽ quen lồng bẫy nên không hoảng sợ và thoải mái trong lồng bẫy, hai nữa chú ta sẽ chủ động chiến đấu khiêu khích với chim trời làm cho nó lao đến và thế là...xong. Bẫy thì có hai loại, một loại bẫy bằng thức ăn có 4 ngăn và mỗi ngăn bỏ hoa quả vào Ngăn dưới cũng cũng là ngăn thứ 5 thì bỏ chú khuyên mồi, Bẫy loại này đươch nhiều nhưng tỷ lệ gặp khyên trống và khuyên hay ít. Còn loại bẫy đấu (sập) thì có lưới sập, bẫy bằng loại này được ít hơn nhưng tỷ lệ chim trống và chimm hay cao hơn. Để bẫy được nhưng chú chim hay thì chú chim mồi là hết sức quan trọng vì chú ta sẽ chiến đấu với chú chim kia để chú kia lao vào và sập bẫy. Chúc bạn bẫy được nhiều chú khuyên hay. Thân
bác có thể cho em biết tiêu chí để chọn 1 chú khuyên mồi được không ạ? E mượn được 1 con khuyên mái nhưng 1 tuần nay em không thể bẫy được 1 em nào mặc dù xung quanh rất nhiều. thank bác!!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom