Guest viewing is limited

chimhoamimoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào các ace trong diễn đàn. em mới lần đầu chơi khuyên. Hôm qua e thả chú chim bổi mới mua 100k vào lồng bẫy trong buổi sáng đã bẫy được 1 chú khuyên. Từ xa quan sát e thấy chú khuyên ngoài chỉ lao vào lồng đánh khuyên mồi như chích chòe hay họa mi vậy. Thả chú vao lồng nuôi thì chú ăn cám luôn không cần hoa quả. Hôm nay chu ta bắt dầu hót: chiu, chiu chiu chui chui, cứ 1 âm rời thì sau đó là âm liền. Như vậy có phải là líu ko. E khuyên này có phải là đực không. các bac cho ý kiến hộ em. thank

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0
như vậy thì ban gặp may rồi đó, có lẽ em khuyên này của ai bị sổng,chúc bạn có chú chim hay

chimhoamimoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không phải chim sổng đâu. vì nó đi một đôi kiếm mồi. chắc là nó làm tổ ở dâu đó minh chưa phất hiện ra. Để lúc nào up ảnh lên ACE cho nhận xét. Em muốn hỏi chú khuyên hót như vậy có phải là líu không ạ. và biểu hiện như vậy có phải là khuyên đực không. em khuyên này rúc vào nan đến rụng lông trên đầu vì đánh chim mồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn chimhoamihot!
Trên diễn đàn có rất nhiều clip Khuyên líu, bạn vào xem là biết có phải chú Khuyên của bạn đã líu hay không liền mà,hihi.
Chim mới bẫy thả vào lồng mà ăn cám liền thì mình cũng đã gặp rồi, nhưng mới bẫy ngày hôm qua mà hôm nay đã líu thì mình chưa gặp bao giờ, nếu đúng là chú Khuyên của bạn mới bẫy mà qua một ngày đã líu thì xin được chúc mừng bạn có chú chim hay! hihi.
Bạn up lên vài hình ảnh của em nó để mọi người dễ dàng cho ý kiến hơn nhé, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom