Guest viewing is limited

baothien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mấy ACE ơi, người ta nói Vành Khuyên chỉ ở Hà Nội nó mới chịu líu, còn ở trong miền Nam, Tây Nguyên thì Khuyên không chịu líu, có nuôi tới chết nó cũng chỉ kêu chíp chíp thôi có đúng không vậy các bậc tiền bối?

may ace oi nguoi ta noi vk chi o ha noi no moi chiu liu con o mien nam, mien trung, tay nguyen thi khuyen khong chiu liu, co nuoi toi chet no cung chi keu chipchip thoi co dung khong vay cac bat tien boi?

Bài viết không dấu là vi phạm nội qui diễn đàn em nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

choe_dat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: khuyen khong líu?

may ace oi nguoi ta noi vk chi o ha noi no moi chiu liu con o mien nam, mien trung, tay nguyen thi khuyen khong chiu liu, co nuoi toi chet no cung chi keu chipchip thoi co dung khong vay cac bat tien boi?

Chào Bạn,

Khuyên miền nam, trung, bắc, tây nguyên con nào cũng líu hết bạnà, chủ yếu là do bạn chăm như thế nào thôi. Thường thì khuyên xanh líu là hay nhất.

Chúc bạn có em khoen đẹp và líu hay

baothien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Dạ em nó nuôi được 4 tháng rồi em cho ăn bột Bình Dương + sâu, cào cào + trái cây mà em nó vẫn không mở miệng líu gì hết chán ghê. Mấy anh chỉ em cách nuôi cho em nó mở miệng líu với người ta đi. THANHS VERY MUCH

baothien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Trống anh ạ có chuyên gia coi giúp rồi ạ dưới bụng lông trắng tinh ở giữa có 1 đường dọc xuống màu vàng nữa

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Mùa này thì giờ lạnh rồi nên sợ nó khó tí đó em nhất là em mới chơi. Em đọc kỹ các bài hướng dẫn trong diễn đàn, tìm bài mình ưng ý và phù hợp nhất rồi làm theo xem. Còn em cho ăn như thế chưa chắc đã tốt. Em cho ăn trái cây tuần 2 lần thôi vì cám em là cám Bình Dương (loại này anh không rõ) chắc nó cũng bình bình thôi. Tắm nắng nhiều hơn và tuần cho tắm nước 2-3 lần thôi. Em tả thế anh cũng nghĩ chú khuyên của em 90% là trống rồi đó. Cứ chịu khó kiên nhẫn chăm đều tay vài tháng nữa em nhé. Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom