Guest viewing is limited

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
mới tậu được em khuyên 2 tháng nay. con này chắc được 10 tháng lồng, vừa xong lông. bắn cũng được 7-8 mỏ có khi hơn.
nhiều lúc em nó đi gió to như chòe than. nhà em cũng có nuôi than tưởng than đi gió té ra em khuyên,
mấy bác đánh giá hộ em xem có tương lai ko? sẽ post hình và clip sớm nhất.
thanks all

lethanhnghi1234

"...bay về phương Nam..."
SVC$
0
Hót chuyện thì... chưa nói lên điều gì bạn ơi.
Nếu líu giọng chòe thì một số người thích, nhưng một số người lại.. ghét.
Quan điểm cá nhân thì mình nghĩ chim khuyên hay nhất của nó là tính LÍU ĐẤU, còn giọng hót hay bóng bộ thì có lẽ chưa bằng nhiều giống chim khác. Cho nên, mình lại cho rằng "thái độ" của chú khuyên mới là cái hào hứng nhất của người nuôi (có đem đi chơi) :) !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hót chuyện mà giọng chòe than thì cũng là bình thường, chú khuyên có thể hót chuyện đủ giọng từ yến, chòe đến cả giọng chào mao luôn. Nhưng khi líu đấu thì lại trở về nguyên bản của mình đó là giọng líu bình thường. Còn khi líu mà giọng chòe than mới đáng kể, tuy nhiên đúng là có người thích mà có người không thích còn ghét nữa. Nếu ở Đà Nẵng mà bạn khi ra trường treo lên chú chim khuyên chơi giọng chè thì nguy hiểm quá, cẩn thận còn bị ném đá nữa đó nhé híc. Thân

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
...theo lời bạn kể ...chú khuyên của bạn đi giò to như chòe than...tôi xin chúc mừng bạn...đấy là chú chim giọng rất mạnh và khỏe... bây giờ cần theo rõi xem chú khuyên này có chịu áp đấu nữa không?

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn alias_no_13!
Đọc qua bài viết của bạn thì mình có cảm nhận là bạn đang rất vui và thích chú Khuyên mới này thì phải,hihi. Nếu đúng là vậy thì đã là điều đáng quý rồi, chú Khuyên của bạn líu gió to như chòe than chứng tỏ lực của chú chim này phải rất tốt. Nếu có thêm hình ảnh và clip của em nó nữa thì mọi người sẽ dễ dàng nhận xét giúp bạn hơn. Đôi lời góp nhặt, nếu có điều gì thiếu xót mong nhận được sự góp ý của mọi người. Thân mến!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom