Guest viewing is limited

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào ace, mình có một em khuyên nuôi được gần 1 năm, vừa rồi mình thấy em ấy lông óng mượt, hoạ dầy, nhảy nhiều, tắm không ướt chút nào nhưng không chịu líu. Mình áp dụng theo lời của Sir Thanhle cho em ấy ăn sâu mỗi ngày hơn 10 con, tắm nắng đầy đủ, tắm nước và hoa quả 2 ngày một lần thì sang qua em ấy đã líu được vài mỏ vào buổi sớm khi còn đóng áo lồng. Nhưng mình để ý từ lúc mở áo lồng ra thì em ấy không líu nữa mà chỉ hót mà hót rất nhiều, cả đi chuyện và múa cầu thôi. Mình muốn hỏi ace xem có cách nào cho em ấy líu khi mở áo lồng không? Có cần phải thay đổi cách chăm sóc không. À quên mình cho em nó ăn cám tàu với tỷ lệ 1 hộp cám tàu trộn với 2 gói Thuý Tuấn số 0. Cảm ơn ace nhiều!

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Trường hợp của bạn là do chú chim chưa căng nên mới như vậy, bạn cứ chăm đều tay thêm một thời gian nữa là sẽ thấy khác thôi. Đôi lời chia sẻ, chúc cho chú Khuyên của bạn nhanh căng nhé. Thân mến!

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Chào bạn!
Trường hợp của bạn là do chú chim chưa căng nên mới như vậy, bạn cứ chăm đều tay thêm một thời gian nữa là sẽ thấy khác thôi. Đôi lời chia sẻ, chúc cho chú Khuyên của bạn nhanh căng nhé. Thân mến!

Cảm ơn Cụ Thanhvy_saker nhiều, mình sẽ chăm em nó đều tay xem sao. Hy vọng là em nó nhanh liu để mình up cái clip cho mọi người chia vui.

thang_aj

Thành viên mới
SVC$
0
ăn nhiều sau vậy liệu có rụng họa không bạn :a23:
mình chỉ lo em ý líu được nhưng họa lại rụng thui

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tăng lên thúy tuấn số 2 đê bạn ới, giảm sâu đi, cho tắm và phới nắng đều treo cao là líu tằng tằng ngay. đơn giản thôi mà,chim bạn đang có lực

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Hi! Cám thì mình không dùng các loại cám như các bạn dùng nên không thấu hiểu cho lắm nhưng mình nghĩ bạn cho như thế thì muốn nhanh hơn bạn không dùng Thúy Tuấn số 0 nữa mà dùng số 2 còn cám kia vẫn dùng vì nếu đổi sẽ hẳn sẽ có thể sốc cám. Còn về cách thông thường khi đã chịu líu khi trùm áo lồng rồi thì bạn cứ mở dần áo lồng nếu treo thấp. Hoặc tìm chỗ nào thật thoáng treo cao vào chỉ mình em nó thôi thì 1 đến 2 hôm sau cũng sẽ líu tằng tằng trên cao. Xin mạo muội kê dép hóng chuyện, chém gió vài lời. Thân

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
Cảm ơn cụ Sir_thanhle, đọc được tư vấn này của cụ thật quý! Chỉ tiếc giờ này em nó đang ở nơi nào đó! Em không có duyên với khuyên nên chăm dù rất kỹ vẫn không chịu líu cho tử tế! Bữa rồi có mấy ae quý hoá có mấy em khuyên líu tằng tằng đề nghị tặng mà em không dám nhận! Sợ về tay mình rồi chim quý thành...chim xí thì hí hí nguy! Đành ghi lòng tạc dạ ý tốt của ae thôi! Em giờ chuyên tâm Chào Mào đến lúc nào đó đủ tự tin sẽ xin cắp tráp hầu cụ Sir với cụ Thanhvy về món khuyên! Thanks các cụ nhiều lắm!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Cảm ơn cụ Sir_thanhle, đọc được tư vấn này của cụ thật quý! Chỉ tiếc giờ này em nó đang ở nơi nào đó! Em không có duyên với khuyên nên chăm dù rất kỹ vẫn không chịu líu cho tử tế! Bữa rồi có mấy ae quý hoá có mấy em khuyên líu tằng tằng đề nghị tặng mà em không dám nhận! Sợ về tay mình rồi chim quý thành...chim xí thì hí hí nguy! Đành ghi lòng tạc dạ ý tốt của ae thôi! Em giờ chuyên tâm chào mào đến lúc nào đó đủ tự tin sẽ xin cắp tráp hầu cụ Sir với cụ Thanhvy về món khuyên! Thanks các cụ nhiều lắm!
Cụ nản sớm thế cụ manhhung102 ơi! vừa chơi vừa học mới nhanh cụ ạ, mà khi đạt được mới cảm nhận được nó sướng đến mô đó cụ:a19:. em chơi khuyên cũng lâu lắm rồi, hơn chục năm ý. thế ma chả được con mô nó líu cho 10 âm hết, cũng như cụ buổi sáng nghe mấy tiếng, buổi chiều nghe mấy tiếng:a17: . bây chừ được thêm chút cảm nhận nó sướng lém, hễ ai hỏi thì là có cơ hội mở mỏ bốc phét à:a04:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom