Guest viewing is limited

thanh_my2009

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chào các bác

múa rất chuẩn đúng không các bác

tiếp nữa

xin hết đó là em sưu tầm thôi chứ em làm gì có chú khứu mà đẹp như vậy

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a17: đến khi nao` mới có được một con khướu như vậy:a36:

bocautrang

Thành viên tích cực
SVC$
0
con chim của bạn nhìn lông lá ngon quá,con này cũng có tuổi rồi đúng không bạn.mình đã từng có mấy em như vậy chơi bọn này cũng thích nghê. nhưng con này của bạn giọng nó thế nào có ổn không???:a12:

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
con này chuẩn đấy..........................hết chỗ chê:a01:................con này trên thị trường là bao nhiêu k ?:a23:

minhngoc_dong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con khướu nhà ai mà đẹp thế không biết,trông con khướu hơi có tuổi chút chắc có nhiều giọng hay

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Đúng là con Khướu này múa rất đẹp . Có thể nói là đuôi xòe rất cân đối . Má to . Yếm cổ to đen dài rõ rệt . Con khướu này theo mình đoán có lẽ tầm hơn 10 năm lồng . Vì hiện anh bạn của mình có 1 con khướu đen hơn 15 năm lồng . Con khướu đen của mình thì 7-8 năm lồng . Chân đã nổi vảy sừng . Hót múa , rung cánh như My là chuyện bình thường . Vấn đề là bản đuôi chắc chưa bằng con này .
Bản thân mình nuôi khướu đen vì chất giọng của nó đi nhanh hơn . Luyến láy hơn . Còn bạc má thì làm cảnh là tuyệt lắm rồi .
Ps : có bạn trên hỏi giá về con chim . Mình cũng mập mờ nói tý thông tin cho bạn . Nhìn con khướu như thế chắc hẳn tuổi lồng đã cao . Khi mà đưa ra giá cả thì khó mà mua bán được . 1 khi đã có một chú chim hay và đẹp trong tay thì ít người bán đi lắm bạn àh . Vì giá khướu thị trường rất rẻ . Mà để có một con múa hót thì cần có thời gian thuần cũng tương đối hơi lâu 2-3 năm . Mà công sức và tiền của bỏ ra để thuần em nó như thế một khi mà bán với 1 cái giá ngang thị trường thì ít ai có bán .
Thân !

boyhot00

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
he he em cũng có 1 con mun bắt trên dân tộc. sờ tay xù lông,hót múa .đã mang đi mồi rồi :d được mấy em bổi . có người giả 1t5 hok bán

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a17: đến khi nao` mới có được một con khướu như vậy:a36:

Kh­ướu ở quê mình rất rẻ, anh mình đi bẫy về bán từ 100->160K đảm bảo trống 100%, chim đã ăn bột. Mình từng mua 1 con 60K về 1 tháng sau thì nó múa, hót suốt ngày. Mình nuôi được 4 năm thì bị trộm, đến giờ mình ko nuôi nữa

mrbean

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kh­ướu ở quê mình rất rẻ, anh mình đi bẫy về bán từ 100->160K đảm bảo trống 100%, chim đã ăn bột. Mình từng mua 1 con 60K về 1 tháng sau thì nó múa, hót suốt ngày. Mình nuôi được 4 năm thì bị trộm, đến giờ mình ko nuôi nữa
bạn nói bạn mua 60k và nuôi được 4 năm và đến bay giờ không nuôi nữa. cộng lại chắt chắn trên 4 năm . vậy thì giá khướu trước năm 2008 như vậy cũng khá mềm đó bạn. nhớ năm 2005 mình mua 400k con bổi đó.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom