Guest viewing is limited

tapnuoichim0109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách anh cho e hỏi
e mới mua 1 con khướu bổi về treo cùng con khướu mái ở nhà. lúc mua ông chủ cửa hàng nói con này hót hay lắm ( có kẹp chì ở chân để bảo hành - giá 250k ) thế mà mua về đc 4 - 5 hôm nay rồi mà chẳng thấy nó hót gì cả, chỉ thấy con mái kia nó ro ro thì nó cũng ro ro lại mà chẳng thấy hót. ko biết thế như thế nào. hay là ko cho 2 con nó nhìn thấy mặt nhau hay thế nào ạ? tối thì em treo 2 con cạnh nhau. vs em cho nó ăn thạch sùng có đc ko ạ? cho nó ăn nhiều liệu có bị sao ko ạ?
mong các anh chỉ bảo giúp, hay là e mang nó đi đổi????:a09:

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Có lẽ bạn nên đi đổi ngay. Chim kêu ro ro như thế là mái rồi đấy.

Thân.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Tốt nhất là đem đi đổi vì con đó có là trống thì cũng thuộc loại chậm mỏ.Nếu lười thì cứ để thêm vài hum nữa xem sao.Người ta đã kẹp chì thì có bảo đảm nên cũng chẳng lo.Chim trống còn nhát cũng ro ro như mái đó chứ.Bạn nên tách 2 con ra ko cho dòm mặt mà chỉ để nghe hơi nhau thôi á.Để chỗ thoáng,vắng người,nếu 2 con ro tưng bừng thì hãy yên tâm mà đổi con khác :D

tapnuoichim0109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nay e đã che hết ko cho nó nhìn thấy nhau nữa. em treo con mái ngoài sân nó kêu ro ro vọng vào trong nhà thì con mới mua này cũng ro ro theo vs 1 tiếng gì nữa mà ko phải ro ro cũng ko phải quẹt quẹt.
mà cho e hỏi có lần e đã đọc ở đâu đó là cho khướu ăn thạch sùng có sao ko ạ? cho ăn nhiều hay ít vậy ạ?e cho nó ăn mà nó ăn dữ lắm, 1 tý là hết veo

anhdeptrai

Thành viên tích cực
SVC$
0
cứ thư thư vài bữa nữa xem sao đã bạn.nếu không hót thì bạn bị lừa rồi:a01:

zNavy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim trống vẫn ro giống giọng mái bình thường. Bạn nên tách 2 con ra, treo ko nhìn thấy nhau mà chỉ nghe thấy tiếng nhau. Bổi của bạn mau mỏ thì chỉ cần vài lần chim mái ro là trống sẽ hót. Tất nhiên nếu là chim bổi thì bạn phải để nơi yên tĩnh, ít người qua lại thì nó mới hót. Chúc bạn có chim đẹp!

dj urchin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Để cạnh chim mái mà cứ kêu ro ro không chịu hót thì khướu của bạn 1 là chim mái 2 là chim trống nhưng "thiểu năng", nói chung giữ lại nuôi sẽ chỉ tốn cơm tốn gạo thui (cũng có thể sẽ thành nhưng rất chậm).
Theo mình bạn nên đổi lấy 1 con khác, mua khướu mộc chọn con ngon ngon 1 chút rùi thuần, K cũng nhanh thuần lắm, K mộc mua về sau 2, 3 ngày là hót ngon lành rồi, chỉ mỗi tội bay nhảy như B52:a08:. Sau vài tháng là hót suốt ngày thôi:a04:

tapnuoichim0109

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e đi đổi rồi. mang ra thì hết khướu mất rồi. họ nói tại nó đang thay lông lên chậm mỏ vs lấy lại tiền hay để khi nào có thì ra lấy. e tóm luôn 1 chú mi về nuôi. để lần khác kiếm con thuần thuần 1 chút vậy. thank mọi ng đã chia sẻ

t_tuananh69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cách anh cho e hỏi
e mới mua 1 con khướu bổi về treo cùng con khướu mái ở nhà. lúc mua ông chủ cửa hàng nói con này hót hay lắm ( có kẹp chì ở chân để bảo hành - giá 250k ) thế mà mua về đc 4 - 5 hôm nay rồi mà chẳng thấy nó hót gì cả, chỉ thấy con mái kia nó ro ro thì nó cũng ro ro lại mà chẳng thấy hót. ko biết thế như thế nào. hay là ko cho 2 con nó nhìn thấy mặt nhau hay thế nào ạ? tối thì em treo 2 con cạnh nhau. vs em cho nó ăn thạch sùng có đc ko ạ? cho nó ăn nhiều liệu có bị sao ko ạ?
mong các anh chỉ bảo giúp, hay là e mang nó đi đổi????:a09:
Thường thì khướu mới mua về phải từ 7>10 ngày co thể là muộn hơn thế.
Nhưng sao bạn không xem giọng ngay tại quầy bán luôn lần sau đi mua nhớ chú ý nha phải xem nó hót rồi mới bắt chứ không tin được lời ông chủ đó đâu
Chúc bạn có chú chim hay:a12:
Thân!

mosmiit

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khướu là loài nhanh dạn người, con nào nhanh là 3 ngày chậm thì 1 tuần với điều kiện ăn uống no say, tắm táp đầy dủ. Lúc nào hót bạn nhớ bịt tai ngủ nhé.

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a43: chú khướu nhà em cũng vậy biết chắc là trống vì em thấy ở quán nó hót ghê lắm về nhà cài im re cả tuần sau mới thấy hót :a30: giờ đang thay lông nên ít hót hẵn:a08:

nghiemdinhgiang23

Thành viên tích cực
SVC$
0
đổi đi girl rồi em a.bó tay.nhìn mào con đực nó to và mọc cao hơn hăn con cái(có con mọc rựng hăn lên bao quanh chỗ mũi) ,chỗ lông mũi ấy,ngực nở ức to,chỗ mào có nhiều lông dựng lên,mái thì thường mào không có hoặc thấp(lông ở chỗ mũi thương mọc bè ra hai bên là nhiêu).em để ý con nào trọc mào không lên mua,nhin nổi hăn mào ,vưa cao ,vừa to và dài thi trọn.đấy theo mình

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom