Guest viewing is limited

gicungduoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào tất cả ae trên dđ, em khướu này mình nuôi được 5 tháng rồi nhờ mọi người xem hộ dùm em nó như thế nào. Đây là con khướu đầu tiên của mình sau nhiều năm ko chơi chim

và đây là clip của em nó (hót chưa hay lắm) giọng rất lớn nhưng chưa luyến láy nhiều, lúc quay sơ ý mọi người thông cảm nằm xem nhé hehe

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
khứu đẹp quá anh nhỉ chim anh nuôi tốt quá lông mượt thiệt anh mua nó bao nhiu vậy và nó ăn thực phẩm lâu chưa vậy anh
thân

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khướu nhìn đẹp đấy anh à , lại giữa mun và bạc má . Dáng hơi nhỏ , anh để í mòng dài quá , long lá đẹp , sếp gọn . Tuy vậy nhưng nhìn có vẻ ốm yếu quá , tẩm bổ thật lực nhe anh . Khướu nuôi cũng nhanh và dễ hót không à , nhưng chú ý giữ vệ sinh bố lồng và thay cầu mày móng cho chim , khướu móng vừa vẫn là đẹp nhất anh ạ . Có vài lời hok phải ae lượng thứ .

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con khướu này đẹp đó bạn,hình như nó lai giữa khướu bạc má và khướu mun phải ko?

khướu_sáo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con khướu này đẹp đó bạn,hình như nó lai giữa khướu bạc má và khướu mun phải ko?
Đúng đó anh , Anh David cũng đưa anh con khướu lai của mình lên " Cali-Chim hót " đó . Nhìn khướu này cũng đẹp , nhưng thấy hiếm quá .

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Theo mình thấy, chim Khứu này rất khá, chim đang trong giai đoạn căng lửa, khi hót đuôi cũng vẫy múa, cánh thì chưa dương thẳng lên, bạn ráng dợt chim, cho gặp một vài con khác để kích chim sung hơn.

Nhìn chung chim rất khá, chúc mừng bạn nhé!

Điểm xấu là chim không được sáng màu, do má nó bị lem màu xám vào, có khả năng do lai giữa bạc má và khứu mun? chân đen, móng đen, mắt đen. Nếu có con Khứu má trắng, mắt đỏ, chân và móng màu ngà thì chim sẽ rất đẹp. Khi hót, đuôi vẫy và xoè, cánh dương lên, đầu cất cao và hót thì cực tốt.

Vài lời nhận xét thật tình, có gì không phải mong bạn đừng giận nhé!

Thân!

ut9

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom