Guest viewing is limited

Lee Minh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khướu Bạch đề có đặc biệt gì nữa ko hả các pác. Hay chỉ quý mỗi cái móng chân? Giọng em nó hoặc bản lĩnh em nó có gì đặc sắc ko hả các pác.?

chimmocoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạch đề thì hiếm thì là rất hiếm, nhưng để đánh giá 1 con chim ngon thì phải dựa vào chất giọng nó hót, dáng dấp chim ( đẹp trai, múa giỏi ) còn về bản lĩnh đánh đấm thì không biết thế nào, ít ai nuôi khướu để chọi chủ yếu là để hót. Nhưng mà có đươc con bạch đề cũng hạnh phúc lắm rồi ( khỏi đụng hàng ):a01:

NGUOITHUONGXUAN

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
Khướu Bạch đề có đặc biệt gì nữa ko hả các pác. Hay chỉ quý mỗi cái móng chân? Giọng em nó hoặc bản lĩnh em nó có gì đặc sắc ko hả các pác.?
Mình thấy khướu bạch đề (trống) sẽ hót hay, siêng hót hơn, có nhiều làn điệu hơn khướu thường. Chỗ mình người ta rất thích chọn nuôi chim khướu bạch đề làm khướu mồi bác à!

tuancodoc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng có hai chú khươu bạch đề bạn a, một chú 6 móng trắng và một chú 8 móng trắng. mình thấy cả hai cùng siêng hót. chú 6 móng trắng thì cực kì gan chim, lại dữ nữa. di lồng với con khướu nhà hàng xóm đã làm nó không dám hót mấy ngày. theo mình có chim lạ chơi cũng vui

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình có thả 1 khướu bạc má và 1 khướu mã đao bạch đề 1 ngón trong 1 lồng aviary chung với chim Chào Mào, họa mi, khuyên thì thấy 1 đặc điểm là khi con bạch đề ăn thì không có bất cứ 1 con chim nào khác dám vào tranh ăn cùng, con bạc má khi ăn các con chim khác vẫn vào tranh ăn và chỉ bay đi khi con bạc má mổ đuổi.
Khi cho thức ăn vào bao giờ con bạch đề cũng nhảy lên ăn trước , sau đó con bạc má mới lên ăn, không bao giờ 2 con ăn cùng 1 lúc. Nếu con bạc má đang ăn con bạch đề nhảy lên ăn cùng con bạc má sẽ bay đi ngay nhường lại cho bạch đề-không có trường hợp ngược lại
Hót thì 2 con vẫn hót cùng nhau, tổng thể con bạc má siêng hót hơn con bạch đề nhiêu

xongcongne-tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khướu Bạch đề đối với mình rất quý và hiếm. Mình mua 1 chú khướu ô, có 7 móng trắng, giá 450k đã gần 1 tháng nay. Bước đầu quan sát thấy mình chú nó hót được nhiều giọng, còn có gì đặt biệt nữa thì chưa thấy. Theo mình nghĩ hình thức (Bạch đề) của chú chim chưa thể quyết định được nội dung (giọng). Mà cái chính là phải trực tiếp nghe chất giọng của nó. Khi hót có nhiều giọng, có múa đuôi, siêng hót hay không... . Lúc đó mới đánh giá được con chim hoàn hảo đến mức độ nào?. Đối với người chơi khướu (khướu ô) thường để ý đến giọng nhiều hơn là hình thức, miễn sao hót được nhiều giọng, giọng to, khi đấu hoặc đi bẫy mà gan lỳ, biết cách dụ chim ngoài là tốt. Còn bạn muốn biết bản lĩnh chú chim của mình thì cần phải kiếm thêm con khác để 2 nơi hoặc để gần cho nó thi thố, mới đánh giá được. Do đó, nếu kết hợp được giữa yếu tố đặc biệt (Bạch đề), chất giọng và bản lĩnh thì đó thực sự là con chim quý.

duyhai

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình cũng mới mua dc 1 em bạc má bạch đề 3 móng. nhưng mấy hôm nay mình để ý thấy nó hót kít lắm và rất ít giọng. em nó đang thay lông ko biết có ảnh hưởng ji đến giọng hót ko. mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo.

ckpro2

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có Vài Lí Do Như Sau
1 Chim Bạn ĐAng bị bệnh . bạn xem phân của chim có bị nhiều nước không
nếu có thì cho nó ăn bột ba vì trọn vitamin để hồi phục sức khỏe.
2 chim bạn nuôi quá nhiều nên nó nhìn thấy nhau sẽ không hót vì giống người mình vậy chim nó cay cú khi nhìn thấy nhau thích chiến nhau hơn hót ok.:a45:
3 chắc là khướu mái.
ngoài 3 lí do đó ra chẳng có lí do gì khác cả để nó không hót

khuoukhuoumimi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình có 1 chú khướu bạch đề 6 móng ,chú ta hót rất hoành tráng lúc meo meo , gau gau , củ kiệu cu kiệu .nghe rất vui tai , thi thoảng chú ta sổ giọng rừng ôi thôi tuyệt ,đã thế chú ta múa cánh và đuôi nữa rất thích mắt . nhóc con nhà mình cứ mỗi khi khóc là mẹ ku bế ra bật điện thoại tiếng khướu mái rò là chú khướu hót và múa thế là ku cậu cười khoái chí lắm .

canhcn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hôm nọ ra hàng bán chim thấy có 1 con khoảng 4 móng trắng (hơi trắng thôi) nhưng mà xuỵt mãi chẳng thấy hót gì cả, cửa hàng đòi 350K (chim bổi) không biết có nên mua ko

xongcongne-tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn xách lồng ra treo riêng một nơi, rồi mở máy xem thử nó có hót không. Hoặc bạn mượn thêm một con khướu mái nữa treo sát 2 lồng với nhau rồi mở máy. Chứ nhiều lúc, chim bổi mới về chỗ đông người, ồn ào, nhiều chim... chưa chắc nó dám hót đâu. Nếu hót thì mua, còn k thì thôi, chứ mua chim mái về để làm cảnh thì mua làm gì cho tốn tiền, lại mất công chăm. Giá chim bổi thế là hơi cao đấy. Bạn trả xuống 250-300k xem. Chúc bạn thành công :a14::a35::a36:

do tien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
khướu bạch đề thì cũng hơi hiếm , nhưng theo tôi thì giọng của nó mới quan trọng. tôi có con mun 1 móng trắng nhưng lại mắc tật ngửa mặt nhìn ko thuận mắt lắm, ai có cao kiến xin chỉ giúp cách khắc phục điểm này. Cám ơn nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom