Guest viewing is limited

thanhbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
minh gép được cặp lửa đẻ đến lần thứ 3 rồi mà vẫn chưa được con nào. ko biết tại sao nữa có phải là ko có trống ko ae có cách nào giúp mình với:a22::a22::a22:

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
TRứng không có cồ thì sau 15 ngày ấp mà không nở bạn lấy trứng ra đập mà trứng không thúi thì không có cồ , còn trứng có mùi thúi thì có cồ nhưng chim mẹ ấp không nở . Nếu không có cồ thì ghép con trống khác xem thế nào .

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
Trường hợp này mình nên chia ra làm 2 khả năng:
1/ Thứ nhất là trứng không nở: có thể là do quá trình ấp chim bị tác động bởi môi trường xung quanh như động ổ, thú vật phá, người hay dòm nhó do tò mò...chim ấp bị gián đoạn không đủ nhiệt độ và thời gian ==> trứng không nở
2/ Thứ 2 là trứng không có cồ: Chim bố non mùa nên đạp mái không tốt, hay có đạp mái nhưng không trúng nhưng khả năng là hiếm do đã 3 lứa rồi( nếu bạn thiên về trường hợp này thì thử thay trống xem sao)
Ngoài ra bạn cần nêu rõ quá trình ghép đẻ có thấy gì khác thường, xuất xứ chim như chim mấy mùa, chim non hay bổi nuôi lên, đặt AVI ở đâu,....để ace có thể góp ý để tìm ra nguyên nhân khắc phục. Thân

saricop

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
vừa rồi mình cũng 2 lứa không có cồ...em trống mùa 3 từ chuyền nuôi lên...chim rất sung mãn nhưng hình như không biết đạp mái hay sao ấy...1 quyết định sáng suốt là thay em trống bổi mùa 2 vào...kết quả vừa rồi 4 trứng nở 3 chết 1...và hiện tại đang ấp 4 trứng chắc cũng sắp nở rồi....

thanhbmt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn nha để mình thử xem thế nào hy vọng là có kết quả tốt

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình thì nên để con trống già mùa vào bạn ạ, và quan trọng là 2 đứa nó phải quấn nhau, hehe vài lời cùng bạn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom