Guest viewing is limited

daohuutan

Thành viên mới
SVC$
0
e có 2 con CM . 1 nuôi từ nhỏ lên. 1 là con má trắng. con má trắng giờ đã thay lông và mọc rất nhiều tách đỏ, và nó dạng như chim non nuôi lên vậy. đưa cào cào là nó nhảy tới mổ trên tay e à. không biết e có thể cho nó học giọng CM trung mang được ko. mặc dù e thấy nó đã hót được nhiều giọng rừng, vì nhà e là ở gần rừng mà.nhưng e chỉ nuôi nó mới được 3 tháng thôin mong các a có thể chỉ cho e la e có thể cho 2 con này học giọng CM trung mang đươc ko. ...thank

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: anh nào vào đánh giá giùm em tí ............

....mong các a có thể chỉ cho e la e có thể cho 2 con này học giọng CM trung mang đươc ko. ...thank
Cái này phụ thuộc vào từng chú chim bạn à, nếu nó đủ tố chất thì sẽ học được thôi nhưng giống 100% là ko thể, còn ngược lại bạn sẽ có 1 chú chim với giọng hót ko ra làm sao cả( nữa Tây nữa Ta)
Theo mình bạn nên chơi chim theo vùng bạn đang sống, như vậy sẽ phát huy hết tiềm năng của chú chim của bạn, giả dụ chim của bạn là chú nhanh trí và đã học được giọng Trung Mang, vậy khi bạn đem chim đến cội nơi bạn sinh sống để dợt, bạn có cảm thấy lạc loài ko, liệu những người trong đó có thích giọng chim "ngoại lai" của bạn ko. Không khéo họ nhẹ nhàng đến giúp bạn trùm chim lại và mời bạn đến cội # chơi vì họ sợ chim họ lai tạp giống bạn( cái này đã xảy ra nhiều rồi). Chúc vui !

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0

bạn tìm con thầy trung mang về cho nó học giong thử xem sao, mình nghĩ cơ hội học giọng khá cao. nhưng tìm được 1 con trung mang gốc thì giá hơi chóng mặt đó (mình chỉ nghe nói) mà bạn cứ cho nó học giọng chim rừng thì có sao đâu, ở đâu cũng có chim hay mà, bạn có điều kiện được dợt với chim rừng là may mắn rồi vì chim mau lên lắm, chúc bạn thành công

duc_dn1210

"Đam mê và đam mê"
SVC$
0

Vẫn đc chứ bạn,bạn muốn chim học giọng con chim nào của vùng nào thì chỉ chủ yếu nhớ đến chữ"CẦN"
Cần 1:thầy phải già chất rừng có chất giọng luyến láy
Cần 2:Kĩ thuật chơi của chim thầy có đầy đủ tố chất rừng và trường(thông thường dân chơi chọn chim đi mồi làm thầy)
Cần 3:kĩ thuật ép giọng của người chơi có thuần túy đã từng làm hay chưa với chú chim nào
Cần 4:khả năng chim bắt giọng nhanh hay chậm của chú chim muốn học giọng thầy
Và..........
Do đó khi ép chim người chơi :cần" rất nh những tố chất để có thể thuần hóa giọng chú chim tơ thành giọng căn bản của chú chim thầy,và điều k tránh khỏi là trong nhà khi chim k có tiếng wit wiu mà khi có chim tơ thì cả dàn chim ở nhà sẽ học tiếng đó và k phai.Chim già khi đã thuần giọng sẽ bỏ gần như hoàn toàn tiếng đó nên đây là điều tối kị,bạn nên xem xét cho kĩ vấn đề này
Thân

thanhbinhqldt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

anh duc_dn1210 nói đúng đó bạn. Bạn cố gắng lam theo các bước đó nhé. Chúc bạn thành công:a44:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom