Guest viewing is limited

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Xin các bác cho em biết 2 em Chào Mào này có giọng gì nhỉ, mới chơi chào mào mà ngặt nỗi ngày xưa mua thì không biết giọng, người ta toàn nói chim Huế với Hóc Môn thế là cắm đầu mua đại đại, giờ thì cũng nghe nhiều file âm thanh nhưng quả thực là lỗ tai em không có khiếu phân biệt giọng của chào mào, sao nghe em nào cũng hao hao như nhau cả, nghe riết rồi loại tai luôn chả thể nào phân biệt được cả các bác giúp em để em biết giọng để rồi mỗi khi có người hỏi thì biết đường trả lời nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều, nếu được thì có thể chỉ em thêm vài chiêu để phân biệt giọng nhé, vì cũng đã từng đọc nhiều bài rồi nhưng quả thật mù tịt, chắc tại mình chậm tiêu và không có sở trường món này rồi.
<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/pjzCqexaJEI?hl=vi&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/pjzCqexaJEI?hl=vi&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a15: em mới chơi nên cũng chưa thạo món giọng từng miền lắm nhưng em nghe na ná giọng HUẾ ấy.ko phải xin mọi người bỏ qua nhé.hihi

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
Em cũng nghe mọi người nói vậy nhưng em không tin, vì có người nói với em là giọng Chào Mào thường có phụ âm sau tiếng xổ, mà em này thì lại không thấy gì đặc biệt như miêu tả của các bác cả. Xin chỉ giúp

thanhhuyen_mobile

Thành viên tích cực
SVC$
0
giọng nghe hổng rỏ lắm nhưng theo mình có lẻ là giọng chim lâm đồng .chim ra giọng nhanh đều đều dính liền với nhau. mấy bác cao thủ chóp vào nghe giúp xem nào................

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0
em thấy con ngoài cùng bên trái hót giọng Huế,em cũng nuôi 1 con hot giọng như vậy,

nguyenduc01

"Vui cùng chim sâu"
SVC$
0
xin các bác chỉ giáo thêm để em biết chim mình hót giọng gì nhé, cảm ơn trước những tiền bối có khả năng nghe và phân biệt tiếng chim

thoikute147

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo Mình Thì Giọng này là Giọng ở lâm đồng,tại mình ở lâm đồng,mình cũng có 1 chú mồi chơi giọng kiểu này,giọng nhanh thường hót 1 giọng già ùi lại 1 cặp giọng kiểu đó

chichchoe113

" mãi đi tìm.......! "
SVC$
0
giọng này là giọng rừng chim huế rồi bạn oi! chứ:a01: ko phải giọng Hóc môn đâu!

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
em nghĩ con này đăclak đó mấy bác, giọng ghe cứ như dính lại

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin các bác cho em biết 2 em chào mào này có giọng gì nhỉ, mới chơi chào mào mà ngặt nỗi ngày xưa mua thì không biết giọng, người ta toàn nói chim Huế với Hóc Môn thế là cắm đầu mua đại đại, giờ thì cũng nghe nhiều file âm thanh nhưng quả thực là lỗ tai em không có khiếu phân biệt giọng của chào mào, sao nghe em nào cũng hao hao như nhau cả, nghe riết rồi loại tai luôn chả thể nào phân biệt được cả các bác giúp em để em biết giọng để rồi mỗi khi có người hỏi thì biết đường trả lời nhé. Cám ơn các bác nhiều nhiều, nếu được thì có thể chỉ em thêm vài chiêu để phân biệt giọng nhé, vì cũng đã từng đọc nhiều bài rồi nhưng quả thật mù tịt, chắc tại mình chậm tiêu và không có sở trường món này rồi.
<EMBED src=http://www.youtube.com/v/pjzCqexaJEI?hl=vi&fs=1 width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>
mình cung mới mua 1 em có giong liền và dài như thế .mình ở quảng trị nghe hay và lạ nên mua .cung ko biết em nay chính xác là giong gi.bác nào biết chắc chỉ gium em cái luôn .thank

chaomaohk

Thành viên mới
SVC$
0
em hôm bữa vài rừng có mấy con cũng hót giọng kiểu này :D

chao mao con

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình thấy thế này mình chỉ góp ý 1 vế thôi mình cho rằng con Chào Mào của bạn ko phải chim huế mà cũng ko phải chim hoc môn luôn về âm lượng thì chất giọng của 2 loại huế và hocmon đổ giọng trong và thanh lắm ko đục và dính liền như con của bạn đâu bạn có thể tham khảo 2 giọng chào mào huế thì tìm bài của a bé mập còn hocmon thì tìm bài của cen thì sẽ rõ thôi
còn chim bạn hót giọng gì thì mình chịu

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0
căn bản chim bạn đang líu giọng giống như học giọng. Chưa sổ sở trường nên ko rỏ lắm. gióng líu đó giống như giọng chim má đỏ rừng daklak đó là theo cảm nhận của mình. thương thì chim sổ giọng đè giọng nạn dể phân biệt hơn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom