Guest viewing is limited

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
các Bác đánh giá xem chú này OK không?

thuanthuynguyen

Ngọc Kỳ Lân
Thành viên BQT
SVC$
0
Khá đẹp đó ĐạiLinh,chú này có nói ko nhỉ?mà mua bao nhiêu thế?

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
cảnh xa đây ạ

Người ta nói chú nào mỏ đỏ thì sẽ học nói nhanh hơn , liệu có phải thế không? chú này mỏ hồng thôi:a23:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Khá đẹp đó ĐạiLinh,chú này có nói ko nhỉ?mà mua bao nhiêu thế?
em nghe nói đây là giống Vẹt nói :a36: hic...hic...không biết có phải không? Chú này em mua rẻ lắm vì chú ta bị mất 1 móng, ông kia bị thằng cu ở nhà cứ đòi nghịch làm hỏng mất một móng, ổng mới mua vìa ( Vợ ổng bảo 1 là cho con chơi , 2 là ổng mang đi..... hic..hic...ổng cáu quá mang qua nhà gạ ) hi...hi... thía là em chê , ổng bán có 200k à ( cả bộ cầu đậu inox lun:a04:)

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0
Vẹt thì em chẳng bít đường nào mà ý kiến ý cò.Nhưng nhìn nó lấy chân gắp miếng ổi chén ngon lành cũng hay hay á:D

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
Con vẹt này đẹp đó đại linh ơi. Mua giá đó là quá rẻ rồi, riêng cả bộ cầu đậu đã từng đó tiền rồi. Bạn hỏi xem chủ trước nuôi nó bao lâu rồi và nuôi từ nhỏ hay cũng lớn. Về loài chim biết nói thì nuôi từ nhỏ là tốt nhất, mai mốt dễ dạy dỗ. Nuôi lúc nó đã trưởng thành nó ko thích tuân lệnh đâu, hiiii.

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
sao rẻ thía bác ĐL, hình nhú chú vẹt này là vẹt ta thì phải, chúc mừng bác mua đc chú vẹt rẻ và đẹp:a32:

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
Vẹt đẹp lắm bác đại linh ạ
thông tin và đánh giá về con này của em:
Đấy là vẹt ngực đỏ ,con này chắc đến 90% là trống rồi vì mỏ đang chuyển qua màu đỏ
Cũng vì mỏ đang chuyển qua màu đỏ nên con này chắc cũng hơi già để học nói (chứ ko phải nhiều tuổi),vì lúc học nói tốt nhất là lúc mỏ nó còn vàng và lông chưa đầy đủ và vẫn còn phải đút (tuy nhiên lúc này khó chọn trống mái)
Con vẹt thì chuyện mất 1 móng cũng chả sao
giá thì tạm gọi là rẻ dc
Bác dạy nói ngay lúc này nhé ,nhớ để chỗ yên tĩnh
Chờ đến khi mỏ em ý đỏ hẳn là khó dạy lắm đấy
Thân

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con này hẳn là còn tơ đang thay lông già đó, , Đại Linh hãy tập nó nói ngay từ lúc này, chứ lớn hơn thì nó không nói đâu, trước đây nganhuynh nuôi 1 con , nhìn già hơn con của Đại Linh một chút nhưng nó không nói, chỉ kêu két két thất thanh, nhiều lúc nó kêu lên một tiếng làm cả nhà giật mình, nuôi cả 3 năm mà củng không nói được chử gì, rồi thả luôn. mà nganhuynh nghe nói nuôi mấy loại chim biết nói này phải nuôi từ chim con lên á, mình đút cho nó ăn thì mới dạy nó nói được, còn nuôi con lớn thì........hihi,chúc Đại Linh sớm dạy cho con vẹt biết Kêu, "anh Linh ơi chị Linh Kiếm kìa" nha :a16:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Hi....hi...chú này nghe ổng nói là mới thay lông tơ xong đang chuẩn bị dạy nói, chim nuôi non lên . ổng được ông bạn tặng cho chỉ mất 200k mua bộ cầu đậu nên khi bán lại ổng bảo tặng lại chỉ lấy tiền vốn bỏ ra mua cầu đậu ( hic...hic...có điều kiện là phải tìm cho ổng một chú CM hay ) mấy chú CM của em đang thay lông cả nên bảo ổng chờ khi nào đẹp rồi qua xem mà bắt .

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú này thay lông chưa xong đâu, đại linh nhìn kỹ một chút nơi ngực chú ấy á, màu xám vẫn còn lẩn trong màu hồng mà, nếu thay xong thì nhìn vào ngực nó ánh lên màu hồng đậm, có vạch tìm củng không thấy cộng lông xám nào đâu,nếu là chim con nuôi lên thì ok rồi,nganhuynh khoái nhất cái câu "chọc két - két cắn" vừa nói mà mỏ nó cứ táp táp . í da sợ quá.

hoalo_biglong

"Hoalo-thần chưởng"
SVC$
0
haha chứng tỏ bác đại linh vớ bở nhé
chứ riêng vẹt mua đã hơn giá thế rồi
bác cố gắng dạy nói nhé ,loại này nói ko tốt lắm nên bác kiên trì 1 tí

vuongchua

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào các bạn , mình là thành viên mới không biết có bạn nào nuôi xích chán chia cho em với em đang ghiền.

xiaoao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em nghe nói đây là giống Vẹt nói :a36: hic...hic...không biết có phải không? Chú này em mua rẻ lắm vì chú ta bị mất 1 móng, ông kia bị thằng cu ở nhà cứ đòi nghịch làm hỏng mất một móng, ổng mới mua vìa ( Vợ ổng bảo 1 là cho con chơi , 2 là ổng mang đi..... hic..hic...ổng cáu quá mang qua nhà gạ ) hi...hi... thía là em chê , ổng bán có 200k à ( cả bộ cầu đậu inox lun:a04:)

Đây là con keo, hay vẹt cổ hồng, con này thuộc lọai đẹp có thể đi thi hoa hậu chung với vẹt đầu xám, nhưng ít thấy ai dạy cho nó nói được, giống này nuôi từ nhỏ đã khó nói rồi huống chi là nuôi lúc sồn sồn. Tuy nhiên nuôi làm cảnh thì được thỉnh thỏang nghe nó kêu những âm thanh vô nghĩa cũng thích mà. Đừng hắt hủi nó nha bạn. Mà giống này sống lâu lắm, bạn có 1 thời gian dài để làm việc này mà (khỏang 50 - 60 năm), cứ nhẫn nại thì sẽ có ngày nó nói được không sợ nó chết già đâu.

Chỉnh sửa lần cuối:

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con Vẹt đứng 1 chân oách quá anh ha. Ở nhà em cũng có 1 con gần giống như con anh á , nhưng mà lông trước ngực con của em lại không hồng như con anh . Hì :a45:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Đây là con keo, hay vẹt cổ hồng, con này thuộc lọai đẹp có thể đi thi hoa hậu chung với vẹt đầu xám, nhưng ít thấy ai dạy cho nó nói được, giống này nuôi từ nhỏ đã khó nói rồi huống chi là nuôi lúc sồn sồn. Tuy nhiên nuôi làm cảnh thì được thỉnh thỏang nghe nó kêu những âm thanh vô nghĩa cũng thích mà. Đừng hắt hủi nó nha bạn. Mà giống này sống lâu lắm, bạn có 1 thời gian dài để làm việc này mà (khỏang 50 - 60 năm), cứ nhẫn nại thì sẽ có ngày nó nói được không sợ nó chết già đâu.
Hi..hi...tất nhiên chim đã vô tay mình thì không có chuyện hắt hủi đâu ! Kể cả khi em nó không nói được ... Em này được cái rất dạn người và thân thuộc với chủ nuôi nên TÍA MÁ mình rất thích và quý em nó. Khà khà em nó không có năng khiếu Ngoại Ngữ thì cứ để em nó nói tiếng Mẹ đẻ cũng chẳng sao... :a26: Ẵm giải hoa hậu thân thiện là Ok rùi :a26:

xiaoao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nãy mình lộn con này vẹt ngực đỏ hồng thôi, không phải con keo:a05: con keo không có rằn trên mũi, con này mình nuôi 2 lần rùi lộn hòai hì hì.

Chỉnh sửa lần cuối:

cafesaid

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi trong các loài chim thì vẹt là dễ thương nhất, em nhất định phải sắm 1 em về chơi mới đc

lâmqt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảnh xa đây ạ

Người ta nói chú nào mỏ đỏ thì sẽ học nói nhanh hơn , liệu có phải thế không? chú này mỏ hồng thôi:a23:
chú vẹt mới của bác đẹp đấy :a04: em thích nhất là cảnh con vẹt dùng chân để đút thức ăn ... thật ngộ:a26:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom