Guest viewing is limited

duynguyen0410

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác, tình hình là em thấy chim cu tha rác làm tổ.
Các cao thủ cho em hỏi là từ ngày chim cu tha rác làm tổ đến khi bắt chim cu con là khoảng bao nhiêu ngày để nuôi là tốt nhất vậy các bác? Thanks các bác nhiều

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Up cho cao thủ về cu vào giúp, cu non bữa này có rồi. Hôm qua có 1 con ra ràng rơi xuống đất, hiện đang tạm trú tại nhà mình.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
15 ngày sau bạn vào thăm tổ xem chim lớn chưa , chim ra lông óng là nuôi được rồi , tùy vào khả năng nuôi chim non của bạn thì bắt

habird

"sự sống bắt đầu từ thiên nhiên"
SVC$
0
15 ngày sau bạn vào thăm tổ xem chim lớn chưa , chim ra lông óng là nuôi được rồi , tùy vào khả năng nuôi chim non của bạn thì bắt
Theo mình thì sau khi tha rơm thì 4 ngày sau chim đẻ xong trứng(2 trứng), 12 ngày sau thì nở và thêm 5 tới 7 ngày thì bắt được. Bạn nên đợi khoảng ít nhất là 20 tới 22 ngày thì bắt được. chúc bạn thành công

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hay quá nhỉ! Àh quên ở ngay công ty mình Q10 cũng có 1 tổ chim cu gáy, nó làm trên cây bàng, mình phát hiện nó ấp trứng từ ngày 4/4/2013 đến nay khoảng 20/4/2013 thì thấy con chim nó ấp mà không nằm trong tổ mà nó đứng bên cạnh tổ hay sao ấy các bạn! Có cao thủ nào chỉ cho mình khi nào trèo bắt được đây!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom