Guest viewing is limited

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e vừa mua 1 chú sâu mồi..lúc e qua mua chim thì chim chơi dữ lắm đưa bổi tới thì hót và tấp vào đánh liền..đưa kiếng tới nó thấy nó đá vào kiếng quá trời luôn..tóm lại thấy nó dữ dằn lắm nên e quyết định mua...nhưng sau khi di chuyển e nó từ chỗ mua về nhà(~10km) thì về tới nhà đến nay đã 2 ngày rồi nó vẫn im re..mà khi đưa kiếng và bổi tới nó toàn nhảy tránh đi chỗ khác..giờ e ko biết sao nữa có fải chim đã "bể" rồi fải ko ạ? các bác giúp e với..giờ làm gì để nó có lửa lại..thanks các bác

yeucaliathia

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: các cao nhân giúp e chút về sâu mồi...

chắc không có gì đâu bạn ơi chắc lạ chỗ đó , bạn thử dưỡng em nó 1 tuần thử đi xem có tiến triển gì không,vài lời ý khiến sai xin bạn bỏ qua

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0

ồ !!!!!! thật là một sự trùng hợp quá trùng hợp đó bác chim_con ơi hôm qua cháu vừa vô trongdương minh châu để xem mắt chim mồi !!! luc đó đúc chim vô là nó chơi như phim mà con chơi với nó là con cao thủ hơn nó !! mà nó dám chơi lúc đem từ dương minh châu về củng khoảng 10 km đấy đem về thì chim ở nhà thì lúc trưa kêu lớn kêu nhỏ .... nhưng thật buồn là nó khi em đem chơi thì nó chưa kêu tẹo nào cả , mà đó là +những con chim cùi bắp so với chim của em , chiều hôm nay khoảng 3h chiều em đem đi chơi 1 lần nửa thì củng chả kêu chỉ có chim của thằng kia kêu thôi , có 3 người đấu : chim một thàng vừa đút vào thì bị chim thằng kia chơi bể kèo đứng im nhu gà rù !!! chim em vẩn không kêu mà nó không sợ con chim thằng kia tẹo nào cả khoảng 3 phút em thấy chẳng có diễn biến khác em đành rút lui !!! mà chim em bị tật lộn cầu ! nên em củng tức em bỏ về quê 1 cục em địng nhờ các bác chỉ cho chim em bây giờ mau căng lửa mau sung , à mà chim em có tật là không chơi kiến , kè là không chơi là sao chỉ cho em nhe !! em có nghe chủ trước của nó chim này củng được hoặc gần 2 năm tuổi rồi em bây giờ buồn thúi ruột có ai cao nhân nào như BÁC KHOA, CÔNG MINH , ......... chỉ dùm em mau nha !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
THÂN !!!!!!!!!!!!!!!!!

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

tình hình là từ hôm qua jờ trùm kín áo lồng thì vào lúc khoãng 7h tối nay thì nó đã hót lại đc vài tiếg...cũng ko hiể vì sao hy vọg mai sẽ tốt hơn

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim mới mua lại chuyển đi xa, chủ mới, môi trường mới, thức ăn mới... thì mất lửa là chuyện tất nhiên, các bạn cứ tạm trùm áo vài ngày sau đó mở áo từ từ để chim ổn định lại, thời gian này nên chăm sóc kỹ cho chim, cung cấp mồi tươi (cào cào, sâu, trứng kiến) đầy đủ chim sẽ hót lại thôi.

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e đã trùm nó gần 2 ngày rồi, ság nay thấy nắng tốt e mới cho nó tắm xong.nó vẫn ăn uống bình thường mỗi tội ko đá kiếng và ko hót thôi..e sẽ làm theo lời a TDP trùm nó thêm vài ngày xem sao..thanks a

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Con chim bị thay đổi nên vậy Bạn ah, nó lạ nước lạ cái nên tịt ít ngày, Bạn cứ trùm nó lại, để nơi yên tĩng vài hôm nó sẽ quen dần và hót lại bình thường thôi.
Sau này nó đã chơi lại thì nếu có điều kiện thì dợt càng nhiêu càng tốt, nêu không có điều kiện dợt nhiều thì Bạn đảo chỗ treo liên tục cho con chim không bị ù lì.
Chúc Bạn chăm em nó tốt nhé!

trinhpaygat

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước tiên là em cám ơn các cô bác anh chị trước !!! đả chỉ cho em thêm kiến thức nhé , chim em bây giờ củng đả kêu nhưng chưa nhiều thôi , em tức quá không biết làm sao cho chim em đây đá kiến kè kiếng mà kêu thì củng tạm được nhưng mà các bác cho em hỏi là chừng nào chim em mới đem, đấu được ạ ? mà củng chỉ cho em các kè chim vào kiếng đấu ! em kè 1 ngày 5 chập .. mà nó đứng lại muốn chơi nhưng trong vòng 15 giây là nó bay !! chỉ cho em mau nhe các bác !!
THÂN !!! THANK !!!

chim_con

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con sâu của e đã căng trở lại.nó hót siêng và sung lắm.đưa kiếng tới là hót và đá dữ lắm..nhưg t5 tuần sau e tíh đem nó về vĩnh long đánh .ko biết về tới đó nó có lại bị tịt nữa ko?các bác có cách nào để nó jữ đc lửa về tới vĩnh long ko ah.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Thường chim như dùng đi bẫy nếu chưa quen tập đi đường xa, đi xe honda này nọ, nếu không quen sẽ khiến nó hoảng, và dĩ nhiên đi xa người cũng mệt chớ đừng nói chi chim.

Vì thế cần phải hên xui, nếu tới nơi con chim vẫn khoẻ hót tốt thì đánh được, và đôi khi nghe chim trời hót nó hót lại cũng đánh được. Nhưng nếu đi mệt nó im re thì chắc không làm ăn gì được.

Mr_Healin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bạn Linh tôi xin có vài lời góp y như sau, trường hợp của các bạn cũng thứờng gặp ở loài sâu xanh vì ko biết cach chú ý cẩn thận khi mua chim dó thôi

Thứ 1> khi mua chim các ban chỉ dể ý chim sung dầu hot tôt nhìn dữ dằn là mua thôi mà ko dể ý dến chim mồi dó là thật hay giả , hay chi nghe người bán nói thôi

Thứ 2> Các bạn nên biết 1 diều rằng dã là chim mồi bắt dc nhiều chim bổi thì cho dù di xe có xa 50 hay 60 cây số chim vân chơi bình thương ko bị chao vẫn chơi và bắt chim bổi như thường

Thứ 3> Bạn có thể tin con chim dó là chim mồi , nhưng là chim mồi của mùa lông trước chứ ko phải là mùa lông này ( chim sâu xanh mồi mổi mùa thay lông sẽ co cách chơi khác nhau nếu là chim hay dầu gấu dã di bẩy dc nhiều chim <50 dến 100e trong 1 mùa lông> phong dộ ôn dịnh thi thay cứng lông vẫn sẽ chơi tôt ,dối với những e goi là mồi mà 1 mùa lông chỉ bẫy dc 5>10 e bổi thì phải coi lai tuy dấu hot tốt nhưng rât dễ chao chim dễ bể

Thứ 4> Phong dộ của chim còn phụ thuộc vào người nuôi rất nhiều ( nuôi 1 con chim thành mồi hay thì rất khó ,công phu rất nhiều ko nhưng bỏ sức bỏ của nuôi mà chưa vừa lòng .Còn việc có tiền bỏ ra mua thì rất dễ nhưng chưa chắc dã là hay

Thứ 5> Các bạn cần nhớ 1 diều rằng nếu dã bỏ tiền mua chim mồi thì dừng có tiếc ,sau khi dã xem dấu hot rồi và dã vừa ý thì bạn hãy bảo người chủ bán chim dắt di bẩy 1 vài e xem cách dụ chim và nươc chơi của chim mồi hay thì mua ( dừng tin nhưng gì rẻ.......Tiền nào của nấy thôi các bạn ah )

Thứ 6> Sau khi dã chọn mua chú chim dó rồi chưa phải là ok tất cả rồi dâu các bạn ạ <_> Diều Quan trọng 1/ mua chim thỉ phải mua luôn lồng 2/ cần xem kĩ thức ăn và nước uông 3/ bạn có thể hỏi thêm về cách nuôi hằng của chim cho ăn cho tắm cho ngủ sơm hay muôn.v..v

Thứ 7> Diều cần thiêt và Quan trọng nhất là thức ăn và nước uống vì chim cung như gà vây dem di xa dễ bi chói nước lắm nếu ko dể ý vấn dề này cho dù là con gà hay con chim hay dến cở nào cung sẽ bi trường hơp này thôi

Những diều góp ý tuy nhỏ bé mà dã trải qua mong sẽ giúp ích cho các ban cách mua và lựa chọn 1 e mồi hay . Nếu có gì nói sai sót mong ACe bỏ qua thank

Những khắc phục về tai nan này L sẽ viết cách dể mau phục hồi cho mấy e nó sau

Chúc Ace nhiều sức khoẻ và SVC vn ngày càng phát triển manh mẽ hơn thank

gaututi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
sợ lại bị mấy lái buôn kích chim hót cho máu lửa, về nhà chăm chưa ok là tụt lửa, bác cứ yên tâm chăm em nó tốt là lại lên lửa thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom