Guest viewing is limited

lam viet tri

Thành viên mới
SVC$
0
các anh cho e hỏi tí nhé, e vừa mới mua dc 1 chú cm sông kon mộc dở được 5 tháng tuổi lồng. Khi e mua về chân của em nó có một kẹp chì, e hỏi thì người ta bảo đó là do đánh dấu lúc chú nó ở trong lồng tập thể, vậy các bác cho e hỏi liệu có fai là chim tàu khựa k? và lam cách nào để e có thể bỏ cái kẹp đó đi, e rất sợ hỏng chim. Vì con của e mua cứ sách ra ngoài là nó nổ liên tục. mỗi tội vẫn nhát người. Mong các bác chỉ giáo giúp e

lam viet tri

Thành viên mới
SVC$
0
Ðề: Chào mào sông kôn

vâng, vi e thấy có kẹp nên e hơi hoảng thôi. E mới chơi cm mà, anh chỉ giúp e có nên bỏ cái đó ra k? e sợ hỏng chim lắm

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là 1 cách đánh dấu thôi bạn. Thường những tiệm bán uy tín trước khi giao chim cho khách họ sẽ bấm 1 khoen chì vào chân( Kiểu như tem bảo hành) để nếu trúng con mái tiệm sẽ kiểm tra và đổi lại cho bạn. Việc này áp dụng chủ yếu cho những con chim có giá trị tương đối và khó phân biệt trống mái ( khứu, mi,...). Cũng có thể vòng này được đeo vào chân chim ngay khi bẫy được để đánh dấu con chim hay ngoài rừng.
Để bỏ vòng này đi bạn chỉ cần bắt chim ra, cầm nhẹ nhàng ( nhẹ nhưng đừng lỏng tay quá kẻo lại xổng mất, tốt nhất là vào phòng đóng kín cửa lại cho an toàn) rồi dùng kềm bấm cắt bỏ vòng này đi.

lam viet tri

Thành viên mới
SVC$
0
Thanks bác nha, nhưng bác cho e hỏi tí liệu e để nguyên như vậy có ảnh hưởng j tới chim k a? nếu k thì e để luôn kệ nó vì e nhát tay lắm, với lại là hôm nọ e mang đi dợt cùng với hơn 20 lồng cm e thấy chú ấy ché và thái độ tốt lắm, k sợ con nào chỉ sợ mỗi người thôi a ah.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom