Guest viewing is limited

namminh_hn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào các bạn,mình là thành viên mới,mong các bạn chỉ giáo cho mình vì mình còn thiếu hiểu biết về chim lắm, đừng chê cười mình nha ^^

Mình có 2 câu hỏi mong các bạn giúp đỡ:

1) Vẹt và Két như tiêu đề của Box này là 1 hay 2 loài chim khác nhau ? Mình có hỏi 1 anh bên aquabird anh ấy bảo là 1 ( két là tên gọi trong Nam, Vẹt là ngoài Bắc ). Thế rồi hôm qua mình đi nói chuyện với 1 anh cũng nuôi chim, anh ấy bảo đó là 2 loại khác nhau ac ac :a02:, két không nói được còn vẹt thì biết nói :a36: ?? vậy thực hư như thế nào hả các bạn ?

2) mình đã tiết kiệm được tầm 200k, và mình biết là sắp đến mùa vẹt ( két) non, khoảng tháng 3, tháng 4 gì đó. Mình không biết nên chọn mua loại vẹt (két) non nào, chắc chắn không mua Xích non rùi vì mình ko đủ tiền ^^. Mong các bạn góp ý cho mình ( theo mình biết thì có vẹt đầu xám, vẹt ngực đỏ giống của anh Parrotvn, vẹt ngực hồng...nhưng con nào là hợp nhất với tầm tiền 200K mới là quan trọng hic hic )

thanks các bạn nhiều :a15:

bsmai

"Coi thi ân như đôi dép bỏ"
SVC$
0
Chào bạn namminh_hn, có lẻ theo chi tiết, bài bản chi đó thì người ta phân loại khác nhau nhưng trong thực tế bình dân thì nó vẫn là một (giống như con chìa vôi với con chích chòe than vậy) tùy từng vùng miền mà có tên gọi khác nhau.
vẹt (két) có nhiều loại, đắt tiền thì có giống của nước ngoài như của châu phi, của úc, mã lai ... (vẹt hồng công thì rẻ nhé :a21:). Với số tiền đó bạn có thể mua 02 con két con, năm rồi mình chọn được 02 em khoẻ mạnh, mỏ đỏ, to con, két đầu mùa ...đến giữa mùa nó bay hết !
Chúc bạn tìm được con két như ý, có lẽ đến tháng 2-3 âm lịch sẽ có két con

namminh_hn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào bạn namminh_hn, có lẻ theo chi tiết, bài bản chi đó thì người ta phân loại khác nhau nhưng trong thực tế bình dân thì nó vẫn là một (giống như con chìa vôi với con chích chòe than vậy) tùy từng vùng miền mà có tên gọi khác nhau.
vẹt (két) có nhiều loại, đắt tiền thì có giống của nước ngoài như của châu phi, của úc, mã lai ... (vẹt hồng công thì rẻ nhé :a21:). Với số tiền đó bạn có thể mua 02 con két con, năm rồi mình chọn được 02 em khoẻ mạnh, mỏ đỏ, to con, két đầu mùa ...đến giữa mùa nó bay hết !
Chúc bạn tìm được con két như ý, có lẽ đến tháng 2-3 âm lịch sẽ có két con

cảm ơn bsmai, từng đó thông tin của bạn cũng đủ để giúp mình biết thêm nhiều điều bổ ích rùi. Mình rất vui được làm quen với bạn, ( vẹt hồng kông người ta còn gọi là yến phụng phải không bạn )

ui bạn ơi mình sống ở Hà Nội, ở đây người ta bóp ghê lắm, không biết bạn sống ở đâu ?
nghe mấy anh bên aquabird nói thì năm ngoái ở tp HCM giá vẹt ngực đỏ đã là 250k 1 bé vẹt non rùi ( cái con giống ảnh mà anh parrotvn post ấy ) mà mình nghe nói giống vẹt ngực đỏ bị cấm buôn bán rùi phải không ?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom