Guest viewing is limited

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi các bác, trưa nay nắng đẹp em cho 2 chú CM bổi mới mua kè lồng (30cm). Một em thì nhảy nhót, rung cánh, như kiểu muốn chiến đến nơi (em này mới về chưa được một tuần nhưng rất mau miệng -tạm gọi là Em dữ) , cứ húc nan lồng đòi sang nói chuyện phải quấy với em kia (em này về được cả tháng rồi, không mau miệng bằng nhưng khá dạn - tạm gọi là Em hiền), nhưng em kia chỉ nhảy lên nhảy xuống ăn uồng bình thản và hót chơi. Em để một hồi thì thấy Em hiền có phong cách ra vẻ quân tử không thèm động tay chân, chỉ hót và nhảy lên nhảy xuống còn em dữ bình thường hót ác lắm mà lúc đó chỉ rung cánh, húc nan ra chiều ngứa ngáy chân tay. Vậy theo các bác thì con nào hay hơn ạ? Căn cứ vào các bài viết trên diễn đàn thì có vẻ như Em hiền hay nhưng khi không kè lồng thì Em dữ lại hay hót hơn mơi chết chứ.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi.. Chào A Quang,
Kè chim như thế thì con nào xung hung hăng là con đó máu chiến, đó là phong cách chơi của mỗi chú, nhưng nếu đi thi thì con nào nhảy chụp lồng là sẽ bị loại ngay vòng gửi xe... hihi.. COn nào đứng cầu bung cánh xòe đuôi hót đấu là ok vào vòng trong đấy... Nếu chơi cội mà chụp lồng vài cái rùi hót dzữ thì chim rất chi là xung... Nhưng chụp hoài k tốt đâu nhé... Nếu chim căng lửa thì nó ít chụp lồng, theo chút hiểu biết của e qua vài lần đi chơi cội là như thế...
Àh A Quang nè, Biên Hòa mình đã thành lập cội chơi CM rùi đó a, cũng khá đông lắm k tệ đâu, nếu rảnh thì mời a qua giao lưu chơi, Yêu cầu a mang con chim dạn đi cho mau lấy lại phong độ nhé... hihi...
Địa điểm là Đối Diện trường THPT Trấn Biên, quán CAFE BabyLone, nằm gần phía sau Đài Truyền hình Đồng Nai...
Thân mời anh tham gia...
Thân !

Diệp Đại Thành

Hót - Múa - Xòe
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,
.
Chim nuôi lồng nói chung vào thời điểm ban đầu cũng khó nhận biết. "E dữ" thì còn lửa rừng , "em hiền" thì qua rồi. Chim khi đã thuần ra cội mới thấy được hết nết na. Vì cả hai em đều là bổi nên cần thời gian để kiểm chứng. Chỉ khi bạn có đi bẫy chim trực tiếp thì mới thấy được cái hay khi chim rừng đấu với chim mồi, bằng không ban đầu khi ta chọn mua đành xem dáng tướng có phải là ca sĩ đễ chơi sau này. Chúc cả hai em bạn chọn đều thành danh sau này nhé.
.
Thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác cứ giữ lại nuôi cả 2 e. Nếu bổi thì chưa biết hết tính nết của nó đâu bác ạ. E nuôi cũng phải qua mua đầu mới biết dc e nào khá, e nào dở. Chưa hẳn chim chụp đã là chim dở, bởi chính e xác minh là chim nhà e rất hay chụp lồng nhưng chỉ chụp rồi bám nan đấu hót bt chứ ko lao vào cắn xé. KHi nào con kia chụp vào mới đá thôi. Thường thì chim già mùa ít chụp hơn chim ít mùa. Cho nên time đấu lâu hơn chứ ko có nghĩa là ko chụp. Con nào mà ko chụp, ko chụp làm sao bẫy được. Tức quá thì cũng lao vào đá cả thôi. Chúc mừng bác có 2 e CM bổi tốt. Cố gắng cho ae cái hình để bình luận nha bác. hehe. E cũng mới kết nạp thêm 3 e nữa ( 2 e là trời cho ). Trước tết nghĩ ko có chim chơi rồi chứ :a21:

nobody080

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình thì bạn cứ để thêm 1 thời gian nữa xem thế nào. em bổi mới về còn lửa rừng nên cũng hung nhưng bác nuôi lấy 1 năm lồng là biết ngay thôi mà.
Chúc bác thành công!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom