Guest viewing is limited

quocphonghangxom1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm CN qua nhà ông cậu chơi, ông mới được cho con huýt cô, ng ta nuôi được 1 mùa rồi, em đang mê loại này nên xin ổng về nuôi. Nó ăn cám được rồi, nó bị nhảy lộn cầu, nhưng cũng không sao. Quan trọng là từ hôm về tới giờ nó không hót hét gì cả. Hỏi ông thì ông nói từ hôm người ta cho dc 1 tuần rồi nó cũng không hót luôn, chỉ kêu tiếng kè kè gì đó thôi.
Các bác nhiều kinh nghiệm về loài này xin chỉ giáo với, lẽ nào chim nuôi 1 mùa rồi mà lại không hót sao. Nó cũng dạn lắm.
Các pro có cách nào làm cho nó kêu lên được không. Bây giờ ngày nào em cũng cho nó ăn sâu hết. Và mua thêm 2 con bổi nữa để nó hót nhưng cũng bó tay.
Nhờ các bác chỉ giáo.
Thanks all

moscow_snow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: mấy bác giúp huýt cô nhà em!!!

Bạn thử download file Huýt Cô hót trong Media của diển đàn về cho nó nghe thử xem! Để cho nó yên tĩnh, phơi nắng, Mình làm như thế với con bổi chỉ 1 tuần mà nó đã chịu hót! Loại này nuôi nhanh thuần lắm! Chúc bạn thành công!

Mr.Râu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hôm CN qua nhà ông cậu chơi, ông mới được cho con huýt cô, ng ta nuôi được 1 mùa rồi, em đang mê loại này nên xin ổng về nuôi. Nó ăn cám được rồi, nó bị nhảy lộn cầu, nhưng cũng không sao. Quan trọng là từ hôm về tới giờ nó không hót hét gì cả. Hỏi ông thì ông nói từ hôm người ta cho dc 1 tuần rồi nó cũng không hót luôn, chỉ kêu tiếng kè kè gì đó thôi.
Các bác nhiều kinh nghiệm về loài này xin chỉ giáo với, lẽ nào chim nuôi 1 mùa rồi mà lại không hót sao. Nó cũng dạn lắm.
Các pro có cách nào làm cho nó kêu lên được không. Bây giờ ngày nào em cũng cho nó ăn sâu hết. Và mua thêm 2 con bổi nữa để nó hót nhưng cũng bó tay.
Nhờ các bác chỉ giáo.
Thanks all

-bạn kiểm tra lại xem có đổi cám hay ko, chim bị sốc cám sẽ sốc lông, gây ra ít hót,khoảng 1 tháng sẽ wen cám

-kiểm tra lại lồng lun, lạ lồng cũng ít hót

-fơi nắng + cào cào +trứng kiến liên tục, hy vọng lấy lại lửa

-mua thêm chim mái kè, huýt cô kè mái mau sung

-nếu chưa hết thì liên lạc mình nha,chúc chim bạn mau khỏe

quocphonghangxom1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thanks bác Mr. Râu.
Đúng là mình đã đổi cám, nhưng nó vẫn ăn uống bình thường. Mình đổi cả lồng luôn. Chắc có lẽ vậy nên nó mới không phát ra tiếng nào. Buồn quá.

thanks

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

quocphonghangxom1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Buồn quá mấy bác ơi, đến hôm nay nó vẫn chẳng hót hét gì cả.Chán quá, chắc chim này bị bể hay gì rồi, người ta đã nuôi 1 mùa mà không hót thì vô lý quá, phải không mấy bác.
có bác nào có kinh nghiệm từng trải ko? Vào giúp em với. Bác Mr.Râu nữa, giúp em với
Thanks all

Khoa Bien Hoa

"Gấu một bên và chim một bên"
SVC$
0
Buồn quá mấy bác ơi, đến hôm nay nó vẫn chẳng hót hét gì cả.Chán quá, chắc chim này bị bể hay gì rồi, người ta đã nuôi 1 mùa mà không hót thì vô lý quá, phải không mấy bác.
có bác nào có kinh nghiệm từng trải ko? Vào giúp em với. Bác Mr.Râu nữa, giúp em với
Thanks all

Theo KBH nghĩ đấy cũng là việc bình thường thôi!!!
Có 02 trường hợp xảy ra:
1. Do chủ nuôi trước không chăm sóc kĩ càng nên chim bị suy nên ít hót; bạn cần bổ sung trứng kiến, cào cào, phơi nắng, tắm chim thường xuyên để nó lấy lại phong độ.
2. Nếu chim được chủ trước chăm sóc kĩ nhưng vẫn không hót, đấu; có thể nó là chim làu rừng.
Chú huýt cô mồi của KBH hiện nay cũng vậy, khi ở nhà rất ít khi hót, đấu; nhưng chỉ cần sang qua lục mang đi rừng thì chưa máng lên kèo đã đấu tưng bừng.
Đối với loại này nếu mua bán sẽ rất khó, nhưng nếu nuôi để bẫy chơi thì tốt. Vì thường khi ra rừng chim chơi rất bền và có lực bạn ạ.
Thân./.

markquang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xl pác trc chứ e nghĩ chim này ko chơi dc nên người ta mới cho đấy,ko hót mà còn lộn nữa thì thua òi

quocphonghangxom1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chơi được hay không thì mình không biết nhưng người cho là bạn thân của ông cậu mình. Nên chim không chơi được chắc chắn sẽ không dám cho, Vì bạn làm ăn mà.
Mình phát hiện ra nó đang thay lông. Mỗi sáng khi mở áo lồng ra thì thấy mấy cộng lông trong lồng, Mình nghĩ nó đang thay lông nên không hót.
Mình đang tích cực cho ăn sâu, trứng kiến, bột choè và tắm nắng nhiều, mong là nó sẽ hót.
Thanks các bác nhiều

anhsoi

Thành viên mới
SVC$
0
Mình cũng có 1 con mà nó lộn mèo quá chừng. Chim lộn mèo có chơi dc k các bạn ?
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom