Guest viewing is limited

lequochung

Thành viên mới
SVC$
0
E mới được ông Cậu trên Daklak cho con cu gáy, theo giới thiệu là gáy cả ngày. Nhưng khi mang về tới Đà Nẵng (đi bằng xe khách) thì nó không chịu gáy, lâu lâu nó mới gáy một và tiếng, Cu đã dạng và nuôi lâu. Không biết các sư huynh có cách nào để luyện cho nó gáy nhiều hơn xin chỉ giúp. E chỉ thích nghe nó gáy thôi, không phải để đi bẩy. Cho em hỏi thêm ở Đà Nẵng có hội nào chơi cu gáy xin giới thiệu giúp. Cảm ơn nhiều

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim mang đi xa, lạ chổ, lạ chủ, lạ khí hậu và đi xe khách thì chắc là cũng không được giữ gìn kỹ thì nó sợ và không giám gáy là chuyện bình thường thôi. bác chịu khó chăm sóc em nó cẩn thận, để nơi yên tĩnh để nó bớt sợ và thích nghi với khí hậu thì chắc ó sẽ lấy lại phong độ thôi. chúc bác sớm được nghe tiếng gáy của em nó!

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
cu lạ chủ và lạ chỗ có cạy miệng nó cũng ko gáy. nhiều con ở nhà chủ cũ nó gáy như điên về chủ mới mấy tháng ko mở mồm, đột nhiên 1 ngày chủ cũ ghé thăm em nó gáy như điên. có những con về chủ mới gáy liền có những em câm họng vái tháng luôn. bác chăm thêm đi, ko đựoc thì trả nó về với chủ cũ bảo tìm cho con khác chơi

lequochung

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn các bác nhiều, đành phải đợi vậy. Các bác cho em hỏi thêm ngoài thức ăn lúa, đậu xanh, mè thì còn thức ăn nào nữa cho cu gáy ăn để sung hơn không?

ptd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn các bác nhiều, đành phải đợi vậy. Các bác cho em hỏi thêm ngoài thức ăn lúa, đậu xanh, mè thì còn thức ăn nào nữa cho cu gáy ăn để sung hơn không?

Bác có thể lấy tròng đỏ trứng gà trộn với thóc, phơi khô, bóp cho rời từng hạt và cho chim ăn dần, ngoài ra còn có thể cho chim ăn thêm hạt kê. một số con có thể ăn thêm trùn (giun đất), lựa con nhỏ, cắt khúc vừa miệng cho chim ăn; một số con cũng có thể ăn mối cánh (mưa chiều đầu mùa mối này bay lên rất nhiều). bác cứ thử xem thứ gì hợp khẩu vị thì chọn và thỉnh thoảng bồi bổ cho em nó.
chúc vui!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom