Guest viewing is limited
N

__Nick__

Guest
HuẤN LUYỆN CÁ VIỆT NAM
  • Ngày đầu tiên, thả cá vào keo riêng biệt và bỏ vào đó một ít nước muối (bỏ vào khoảng một muỗng càfê muối hột). Cá của bạn sẽ lặn lội ở đó và bạn sẽ cho cá phùng cạnh keo khoảng 15 phút.
  • Sáng ngày thứ hai, bạn xả nước muối đổ nước lạt vào, cho cá phùng cạnh keo khoảng 1 giờ buổi sáng và 1 giờ buổi chiều.
  • Ngày thứ ba, cho cá phùng cạnh keo khoảng 2 giờ buổi sáng và 2 giờ buổi chiều.
  • Ngày thứ tư, Sáng cho cá nghỉ chiều cho phùng cạnh keo khoảng 3 giờ. Sau đó thả cá xuống hũ cho ngủ đủ 3 đêm.
  • Sáng ngày thứ tám, vớt cá lên keo phùng cạnh thêm 3 ngày nữa.
  • Lại thả cá xuống hũ cho ngủ 3 đêm và nhớ ngày cuối không cho cá ăn.
+8h sáng hôm sau, vớt cá lên keo cho cá nghỉ thêm một đêm (cho cá ăn lửng 04 - 05 con lăng quăng)+Cá của bạn bây giờ đã đủ sức chiến đấu. Bạn chỉ việc vớt cá lên và mang đi đá.
Mọi người đều cố gắng tập trung vào con cá của họ đặt ngay trước mặt

Vào Mùa Đông:
10- 11h sáng vớt cá lên keo cho phùng 02- 03 lần, mỗi lần 02- 03 phút. Cho cá ăn lửng 04- 05 con lăng quăng. Cho cá ngủ ở trên keo 02 đêm. Sáng hôm sau, cá của bạn đã sẵn sàng chiến đấu.
Học hỏi trực tiếp từ người chơi
Có nhiều phương pháp để học về cá đá. Nhưng cách tốt nhất và chính xác để học đá cá là đến trường cá. Nơi đây bạn tận mắt thấy trận đấu cá và cũng thấy tài chuyên môn của của những người chơi cũng như người nuôi cá. Bạn có thể học hỏi trực tiếp từ những cách họ nói chuyện và cách họ lo cho những con cá đá.

cuong_aden

Tây Cuồng
SVC$
0
Cảm ơn nick! Gì chứ cái loại này mình đang bị khủng bố đây, đang có 3 bầy cá con ở nhà. 2 bầy HM, 1 bầy CT. Hết chỗ chứa luôn mà sắp sửa phải ra keo rồi!

N

__Nick__

Guest
anh cường nuôi ko hết hả ? send cho em bớt đi em nuôi cho hehehe :D:D:D cho thì lấy ko thui ứ thèm kekeke :D:D

cada_xanh

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn Cường share cho mình 10 con chăm chút thử xem, bỏ lâu rồi, giờ bà xã mới cho nuôi lại nè, hehe.

Thân

conca1234

Thành viên mới
SVC$
0
cho em hỏi cá đá mua ở đâu thì đẹp và mạnh khõe chứ em thấy ở ngoài tiệm bán cá mấy con cá thường wá và yếu:a24:

quang_busadco_vt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình xin bổ sung thêm vài ý của bạn Nick nữa nhé! Tước tiên ta phải tuyển chọn cá có nguồn gốc tốt "cá đá bổn"( từ cá bố mẹ, cá bố thường tuyển là cá bầy thứ, cá mẹ thường tuyển là bầy đầu), cá phải đủ tháng thì mới có thể đi đá được. Nếu cá còn non tháng quá hoặc già tháng quá thì ra trường đấu dễ bị thua đối phương lắm!

KILL_DOG113

Thành viên mới
SVC$
0
cafe muối hột là 1 muỗng nhỏ muối hột, còn phùng cãnh keo là cho cá kênh những con khác xung quanh

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom