Guest viewing is limited

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
:icon8: mấy bác ơi thật đúng là tham thì thâm ,em đang luyện 1 con CM lên mồi được cũng 5 tháng rồi ,con này là gốc đà lạt hót được 4 kiểu , của ông cậu cho, hôm nay cho đá chim để mau xung , và thật là vui sướng khi nó thắng có vẻ xung lém mấy bác ạ ,no tiếp tuc bay vào mổ kẻ thù ,con chim kia bay loạn xạ ngầu lông tung tóe , nhưng vì nó hoảng quá ,bay loạn xà ngầu tông trúng con chim CM của em đang thắng thế làm no té trên cầu xuống , mấy cú đau điếng ,thế là tự nó bám lồng bỏ chạy hoảng loạn thật sự cứ thấy con CM thua đâm lồng chạy là nó hoảng cũng đâm lồng chạy luôn ,buồn ơi là buồn , phải chi để từ từ no lên không ham đá là được rùi ,có phải như thế la bể rồi không ? ,không bít có hồi được không ? mang về nhà thấy nó van binh thường vẫn múa cầu ,cho đá lại thử với con bổi ở nhà thì có vẻ không như trước , tuy thắng nhưng khi con bổi nó đâm lồng chạy thì nó cũng hoảng loan đâm lồng chay luôn ,có cách nào giup em ko mấy bác ??? :frown:

nguyen van nam

SVC - Đam Mê
SVC$
0
chia buồn với bạn nhé
nhưng mình nghĩ cm của bạn sẽ kô sao đâu, từ từ nó sẽ sung trở lại thôi, theo tôi mấy ngày này bạn nên phủ áo lồng vào, để yên tĩnh 1 chỗ
nhớ bổ xung hoa quả cho em nó tráng miệng nhé.thân

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
cái này là do nó hoảng thui,chứ ko sao hết
mà Cm có đá thua,thì luc dầu nó sợ,nhưng mấy ngày sau nó lại đá tiếp,nó thua rùi lại thắng,hôm nay nó đá thắng nhưng có thể mai nó sẽ thua lại con mà nó thắng,và ngược lại
do đó bạn ko cần lo lắng,nhưng nuôi CM thì chỉ cho đá sáp lồng,ko nên cho đá thông lồng,vì CM ko đá như Họa mi và than

Mr_Pycnonotus_Jocosus

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
bạn đừng bi quan như vậy,cái giống Chào Mào cho dù có bể cũng vẫn chơi vẫn đấu với đối thủ khác,vả lại con chim của bạn ko phải bị đá mà khiến nó chạy mà chẳng qua nó thấy con bị thua bay hoảng loạng va trúng vào nó làm nó cũng hoảng theo thôi,bạn hãy cho nó yên tịnh vài bữa, đừng có sốt ruột mà kê ép cho nó đấu hoài, vì nó đang còn bị sợ nên cứ ép nó sẽ ko tốt,bạn nuôi cho ăn uống đàng hoàng,tắm rửa phơi nắng đầy đủ vài ngày tuần con chim sẽ bình thường lại thôi,nếu bạn ko tin,bạn đừng cho nó thấy con chim bị nó đá thua làm nó hoảng,khoảng 1 2 tuần sau bạn đem ra nó sẽ chơi lại cho bạn xem,đừng bi quan như vậy nửa nhé,chim của bạn ko bể đâu.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
Luyện chim kiểu này thì pótay :):, giống như cá La hán vậy, nhiều người bỏ con cá nhỏ vô cho con kia dí để lên đầu...tầm bậy hết sức. Bạn dợt chim thì đem đến chổ nào tập trung nhiều chim; trường chim chẳng hạn. Tốt nhất là những khu vực có chim trời, chim mình mau căng hơn cộng thêm chế độ dinh dưỡng hợp lý.

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hí hí cám ơn mấy bác thế này em bớt lo lắng ăn cơm ngon rùi ,lần sau rút kinh nghiem , cam on nhìu nha

pinocchio277

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ý kiến của mọi người là chuẩn rồi, tôi khuyên bạn thêm một chút nha. Bạn phải theo dõi chú CM của bạn kỹ hơn bình thường, trong vòng 1 tháng tới ko nên cho đi đấu, có đưa đi dợt thì cũng nên để xa tránh xa 1 chút. Đồng thời phải quan sát thái độ của nó. Chúc chú CM của bạn sớm hồi phục.

hihi 5 sao đây ạ = *****

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Thưởng cho Mr Pino 5 sao cho câu nói trong ngày.
Đúng là cách bảo quản là thế hihi.

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
hihi có lẽ không co lên coi ý khiến của bác nên em cho đi đấu thử nhưng thấy nó chơi vẫn khí thế

pilupu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ban kim luân này. ban ở đưc trọng ngay chỗ nào vậy. có dip mình sách chim mình qua chỗ bạn chơi. mình nghĩ chim ban cho iên tĩnh 1 thời gian là xung lại như trước thôi:D

huy_chuot

Cầu được ước thấy!...
Thành viên BQT
SVC$
0
mình cũng ở Đức trọng nè,bạn mang chim wa nhà mình chơi đi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom