Guest viewing is limited

jimitulip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Sáng nay em treo chú CM thuộc 6 tháng tuổi của em ra hiên như mọi khi, Chú Chào Mào chiến trời sà xuống bắt nạt chào mào của em. Chú chào mào của không hề chùn, nghênh chiến luôn. Ban đầu em chỉ định xem chúng ná đánh nhau cho vui vì em chào mào của em còn non, hơn nữa không có lồng bẫy nên không nghĩ sẽ bẫy em kia, Nào ngờ sau một hồi đánh nhau chú kia bị kẹt chân vô nóc lồng :)). Em ra vồ luôn tiện chụp ít ảnh các bác coi, lần đầu em bẫy được chim đấy. Giá mà có thể trao cho chú thuộc nhà em cái huân chương =))

Lúc đánh nhau em mải xem, lúc kẹt chân em vội ra bắt nên quên không chụp ảnh :(

Còn đây là em thuộc 6 tháng của em, rất máu chiến và mau mỏ.
Trong lúc em viết bà này em nó vẫn còn đang gào lên ngoài hiên vì sung sướng với thắng lợi đầu đời.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chà bạn may mắn quá nhỉ, mà lại chụp được chú Chào Mào chiến ghê quá nữa, yếm cũng khá đẹp, đít đỏ, mượt, đều màu, mào cao, chân mào rộng. mỏ nhỏ, đầu to. Nói chung là bạn đã may mắn sở hữu được chú chào mào đẹp đó. Chúc mừng bạn, hãy cố chăm co tốt hôm nào post cái clip lên cho anh em thưởng thức nhé. Thân

gjathuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01: chúc mừng bác nhé. nhưng mình nghĩ cũng bình thường thôi. trước mình bẫy khoen( trong lồng chỉ có chuối) cũng bẫy đc Chào Mào.sau 2 tháng thì em nó cũng búng cánh và đá chào mào trời.hx chỉ tiếc là cảm nắng đợt hè vừa rồi .hx

haidang1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng chúc mừng , mà nè đừng để em nó đia đó nha bạn !

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bác nhé, bác có duyên với em này đấy.. chim vô tình bắt đc mà đẹp quá

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
chúc mừng bác nhé, nhìn em nó được đó :a01::a01::a01::a01::a01::a01:

teslaswat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con cm bác bắt được đẹp quá, chỉ có là nhìn hok được sạch sẽ lắm ( chắc sống ngoài tự nhiên nên ít tắm :a15:). Bác về bồi bổ, chăm tắm táp cho em nó nhé.

Chúc mừng bác có được thêm 1 em Chào Mào ngon,

hieukhongem

Thành viên tích cực
SVC$
0
BÁc cho vào Lồng rồi cho ae xin 5k ảnh đi e thấy hình như chú này có cái Yếm đẹp lắm Bác à:a01::a01:

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
he he bạn này may mắn dã man. em trời kia chắc ức ói máu

chipmunk0711

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác quá lộc rồi còn gì nữa, được ngay chú chim trời khá đẹp đấy. CHúc mừng nhé.

jimitulip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nó chịu ăn chuối và sâu rồi các bác ạ, nhưng còn nhát nên em chưa chụp được ảnh

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác này lộc thật :D con chim tụ nhiên xuống đấu đã rồi mắc chân vào lông hiếm thấy đấy :D mà nhìn mặt mũi em nó cũng tợn phết :a15:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
vụ này chắc không có ai bẫy đc thứ lần thứ 2. CHúc mừng bác! chú chim rất đẹp.

zedo_ng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chuyện này không lạ đối với mình. Người hàng xóm kế bên nhà mình không có con Chào Mào nào mà nó đã bắt được 4 con mà không cần lồng bẫy gì cả do được hựng sấy con chào mào của mình. Mình chỉ nuôi có 1 con chào mào mà nó chỉ đấu với chim lạ, chim đã quen giọng thì không thèm đấu. 4 em này bay đến và đấu với em chào mào của mình, người hàng xóm thấy mới lấy cái lồng tắm lớn ra và bỏ cào cào, dế vô đó. Mấy em chim trời đói mồi chui vào ăn bị nó chạy ra đóng cửa lồng lại bắt gọn. 4 em này chắc của ace nào bị sẩy vì ở TP.HCM thì làm gì có chào mào tự nhiên. :a01::a01::a01:

thienan238

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bác mới bẫy dk mà nó đứng yên cho bác chụp hình vậy. mấy con em bẫy dk chụp hình thì bay loạn xạ

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom