Guest viewing is limited

chaomao_nt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình là người rất đam mê chơi chào mào , hiện mình đang ở nha trang. Hôm nay mình lên diễn đàn này bàn luận về chữ tâm trong nghề chơi chào mào nha trang. Dạo này có nhiều người Hà Nội , Hải Phòng vào nha trang mua chào mào về ngoài đó chơi, giá mua chim không hề rẻ, từ 4trieu trở lên 1 con .Nhưng cho mình nói thẳng những con chim đó chơi ko ra gì ở nha trang, hôm chơi được , hôm chơi ko được, ở mình gọi là "thời tiết" , những người vùng xa tới ko biết nên "sập bẫy", chỉ thấy hôm đó nó chơi hay thì mua . nhưng cũng xin nói thẳng những người bán sao có thể đành lòng bán cho người ta những chú chào mào như vậy mà giá lại cực kỳ cao. Công khó người ta từ xa vào nha trang , tốn tiền tàu xe , nhưng mua dc chú chào mào ko ra gì. Thật sự mà nói chơi chào mào là 1 nghệ thuật , vậy anh em gần xa hãy cẩn thận khi vào Nha trang mua chào mào nha. Nếu có mua thì chỉ mua những chú chim nổi tiếng , đang chơi hay , dù giá cao 1 chút nhưng bảo đảm chất lượng.Đừng mua những chú chim chỉ thấy lần đầu.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Chuyện mua bán chim thì mình cũng k rành lắm, nhưng theo bạn nếu bạn là 1 ng chơi có Tâm thì bạn có 1 con chim hay cực kỳ, ng mua từ nơi xa tới mua thì bạn có bán k, nếu bán thì bán giá cao hay hữu nghị, và Chim hay theo bạn là hay nhưng ng khác có thấy nó hay k? Chuyện mua bán chim thì đấy là sự thỏa thuận và ưng ý của ng mua, chứ bạn thấy chim đấy k hay, chơi k ra gì thì vậy ng mua lặn lội xa xôi ra tận NT mua chim k hay này thì họ là thẩm định chim k sành, chứ k thể nào ng bán ép ng mua mua con chim k hay chứ nhỉ, vậy nếu ng mua mua chim k hay thì về chăm họ sẽ có dc bài học về cách nhìn chim thôi bạn, vì nhiều khi mỗi ng mỗi ý, mỗi cách chơi có góp ý nhiều khi họ cũng k nhận ra dc đâu, từ từ bài học kinh nghiệm nào cũng phải dc thanh toán bằng tiền ở các hình thức khác nhau mà:a21:

TUNGBILI

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình nghĩ chim hay, dở là do người chơi quyết định thôi, với người này là không hay nhưng ngừoi khác lại thích. mà đã thích rồi thì có kể gì giá cả đâu, và người bán họ cũng có lừa đảo gì đâu, "Mục sở thị" rồi mua chứ có phải là mua theo lời kể đâu. còn những con chim hay, có tiếng thì đời nào chủ chim bán, mà bán thì giá cả lúc đó chắc gì đã đắt, vừa bán vừa biếu thôi. quí nhau cái tình mà.

Beard.Tin

Thành viên tích cực
SVC$
0
Tôi nghĩ rằng đã vào trong đó xem rồi quyết định mua rồi mà về chê là trình độ kiểm tra chim còn yếu lắm. Người ta bán chim...Bán mở chứ có bán úp đâu, thuận mua vừa bán mà, Chim Nha Trang ra ngoài Bắc rất khó chơi trừ mùa hè. Việc chọn chim ở Nha Trang ra cội chọn rất dễ. Vì anh em chơi chim ở Nha Trang dùng cầu giật 3 cấp, từ cao đến thấp. Nếu bạn đã chọn đạt được hình dáng và tiếng thì chọn chim đấu và sức bền không khó. Bạn có thể xách lồng chủ chim kè với tất cả các con chim đang xung ở trường đấu nhớ kè để 2 cầu cao nhất đấu đầu đối diện nếu 2 con nhẩy lên cầu trên đấu nhau và ché dọa nhau. Chim bạn chọn nó cứ đứng lì ở cầu cao nhất đấu, chóe và máy cánh bất cứ các con khác là chim đấu tốt. Việc mua chim rồi mang ra Bắc nuôi có đạt được 70% hay không là cả 1 vấn đề. Chim sẽ bị ngã nước nếu nuôi tốt phải mất 6 tháng. Vì ở trong đó chim thường xuyên ăn mồi tươi như trứng kiến, ở ngoài Bắc không có chim xuống là bình thường, bạn phải cố gắng.

duykriss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình nghĩ thì thuận mua vừa bán thôi chứ bạn nói vậy cũng ko đúng. vấn đề ở đây là người mua vào tận nơi xem tận mắt và họ cũng cảm thấy đồng tiền mình bỏ ra xứng đáng với con chim đó chứ chẳng ai đem cho ko ai cái gì bao giờ cả.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom