Guest viewing is limited

bebon

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới chơi nên cũng chưa rành lắm về choè lửa.các pro cho mình hỏi về màu sắc cam trên mình của chim?mình thấy có con thì màu cam rất đậm còn có con lại màu rất nhạt.không biết là vì lý do gì, nhà mình cũng có 1 con nhưng màu cam của nó nhạt quá nên mình thấy k đẹp.

phoenix108

"năm châu kết bằng hữu"
SVC$
0
Chào bạn bebon ,mừng bạn đến và tham gia vào nhà SVC.
Thường thì màu vàng cam của Chòe Lửa là do gien di truyền ,nhưng ở đây theo mình đã thấy là do chim ở vùng nào [địa phương ] mà có màu đậm hay lợt ,thường thì màu đậm trông mạnh mẽ hơn nhưng làm chim tối không sáng sủa bằng chim có màu lợt [thường trông tươi ].
Chim Chòe Lửa màu đậm lợt không quan trọng bằng dáng vẻ và giọng hót ,nói chung là cách chơi của chim ,Mà cách chơi của chim thì tùy thuộc vào cách nuôi và chăm sóc chim của người chơi chim ,
đầu tiên là chọn chim ,[theo kinh nghiệm các mem đã viết bài ,bạn xem lại] rồi nuôi và chăm sóc nó khi thay lông [đây là bước quan trọng cho con chim đẹp về sau này] kế đó là dượt chim [về giọng điệu hót và cách chơi] ở các CỘI dợt chim. Và sau cùng là thúc chim căng lửa thật dữ dội để đem đi thi.
Bạn cứ vào topic chòe lữa đọc lại các bài viết của các mem rồi rút ra cách nuôi của mình nhé ,hy vọng chim bạn sẽ chơi hay,chứ đừng vì màu lông mà chán nản ,chim vàng tươi có cái đẹp của nó cũng như Chòe Lửa bông vậy. THÂN

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom