Guest viewing is limited

vuhai247

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ra tiệm mua 1 con Chào Mào bổi,nuôi được gần tháng rồi,nhưng hôm nay mình mới để ý thấy lưỡi của nó hình như có vấn đề,khi nó thở nhìn lưỡi của nó như bị gãy,không được thẳng hàng. nó cũng có hót nhưng nhỏ lắm,và nó cũng nhát lắm,mình nghĩ là chắc mua nhầm con đi đấu rồi. không biết bác nào có thể giúp mình cách chăm sóc để phục hồi lại cái lưỡi có vấn đè không?

vuhai247

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ra tiệm mua 1 con chào mào bổi,nuôi được gần tháng rồi,nhưng hôm nay mình mới để ý thấy lưỡi của nó hình như có vấn đề,khi nó thở nhìn lưỡi của nó như bị gãy,không được thẳng hàng. nó cũng có hót nhưng nhỏ lắm,và nó cũng nhát lắm,mình nghĩ là chắc mua nhầm con đi đấu rồi. không biết bác nào có thể giúp mình cách chăm sóc để phục hồi lại cái lưỡi có vấn đè không?
Không anh em nào chưa gặp trường hợp này sao?????????????????????????

nguyenlonghuy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình ra tiệm mua 1 con chào mào bổi,nuôi được gần tháng rồi,nhưng hôm nay mình mới để ý thấy lưỡi của nó hình như có vấn đề,khi nó thở nhìn lưỡi của nó như bị gãy,không được thẳng hàng. nó cũng có hót nhưng nhỏ lắm,và nó cũng nhát lắm,mình nghĩ là chắc mua nhầm con đi đấu rồi. không biết bác nào có thể giúp mình cách chăm sóc để phục hồi lại cái lưỡi có vấn đè không?
Mình cũng gặp nhiều trường hợp như bạn....và theo mình thì con chim đó bị bệnh hen...khi trời lạnh dẫn đến khó thở và nó phải mở mồm ra thở....mình khuyên bạn nên phóng sinh nó đi, bạn nuôi mấy hôm gặp trời lạnh là nó sẽ thở gấp hơn...yếu dần và chết :a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36::a36:

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
bác tả thế thì anh em chịu ko biết giải thích sao cho bác nữa. Bình thường lưỡi CM sẽ nằm gọn trong mỏ. Gần cuối gốc lưỡi sẽ có 1 cái xương sụn nhỏ để đẩy lưỡi ra ( Nó gấp khúc nên có thể bác nhầm chăng ????? ) Các bác bắt CM bổi thường hay thấy lúc em ấy cắn tay. chứ còn bác tả thế thì hơi khó tưởng tượng, ko lẽ nó lệch sang 1 bên :a01::a01::a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom