Guest viewing is limited

PhamLuânBP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A/e cho hỏi giọng chim ở quảng ngãi có hay không? sao mình ở Bình phước mấy ông tiệm chim nhập hàng nói chim ở Ba Tơ QN mak mjnh nghe giọng nó chán chán, nghe nó thế nào giống quạch quạch kêu ý, 10 tiệm như nhau con nào cũng hót nghe chán lắm. không biết tại giống chim ở đó như z hay là do chim 1 mùa với mới bắt vè nó hót như z? a/e cho mình biết với nha. nhà có hai con 1 mí đỏ, 1 bình thường, tướng tá không chê được mak2 giọng như vịt đực ý?.
A/e rành trả lời mình với nha, để mình biết nó ntn còn để lại không thì đẩy đi chứ nuôi dan người rùi mak hót như vịt đực thì nuôi báu cô lắm hjhj
:a43:

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc bác bị mấy thằng tiệm nó thuốc đó. chim ba tơ theo mình biết là chim hay nhất nhì qn đó bạn. trước cũng có dịp sở hữu 1 chú mà bị đua mất. lúc em nó ra giọng thì ko chê vào đâu được, đổ giọng róc rách dài nhanh nghe phê lòi lỗ tai luôn................

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
hihi nếu mà bạn bảo giọng có âm như hoành hoạch hay bong lâu thì là nó đó... đặc biệt tướng chim giống con trong avatar của bạn thì không thể là chim QN được. Hơn nữa các vùng chim miền Trung bây giờ khó mà có số lượng lớn mà bán lắm. Hung lắm có chục con do các tay bẫy lưới về là cao. Mà làm gì ra tiệm... chim gốc vùng có được chục con vậy cũng đã tới nguồn dân chơi ở nội thành rồi.

thân mến,

gamu37

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
MÌnh hỏi ngất tý là âm thanh giống hoành hoạch là nó hót wit wit wit wit wit .....một tràng dài đô 5 đến 6 âm liên tiếp phải không ạ...

PhamLuânBP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Híc zậy là A/e trong bình phước bị lừu hết lượt, Mình Bán con Mồi đi mua hai con Quảng ngãi mí đỏ ( chủ tiệm nói chim mí đỏ ở quảng ngãi về), thấy đẹp làm hai con về hết 1chaj nuôi cứ hót huýt hju suốt ngày lâu lâu ra giọng đôi được 5 âm. thấy A/e nói là chim quảng bình nên hôm qua thanh lý 1 e 300k 1 e cho thằng e mới tập chơi. Nuôi cm cũng lâu ruj mak vẫn còn dại làm bán mất e chim mồi. nản ghê.
Mà dạo này không chỉ ở tiệm nói bán cm quảng ngãi mà mỗi ngày có 3 - 4 xe máy chở chim bán dạo mỗi xe phải 30 con cũng nói là cm quảng ngãi giá 150k - 300k, tình hình la rất nhju a/e bị lừa. ( lừa vì chim ngoại hình đẹp không chê tí nào được mak hót thì chíp chíp như gà ) hjc

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Khà khà, bác cứ bỏ 150k ra mua 1 em CM Bắc về chơi cho sướng. Tướng to dài, lông lá mướt rượt, mào cao, họng bò mà đầu gấu lắm, bổi bác nuôi tầm mấy bữa là chơi cánh sơ sơ rồi, kè lồng là em nó nhấp sổ lại liền. Tuần trước em mua của bác bán dạo, bác đó bảo chim Bình Định, về được 2 hôm em nó sổ giọng thì ôi thôi sao giống chim Bắc thế. Để nuôi chơi cũng được bác ah, người bán còn nhầm chứ huống hồ chi người mua.

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
giờ nhìu người lừa lắm ạ. chiều nay mới nghe o anh chơi chim cũng nói có ông chở chim bán dạo nói chim quảng ngãi giá chim bả 150k 1 con, có con mí đỏ đòi 200k ông kia trả 180k bán luôn. chim mí đỏ mà giá như thế 1 là nhuộm 2 là chim mái..................giờ muốn chơi chim thì chỉ có nước ra tiệm ngồi chơi nghe em nói hót ưng ý thì lụm ko thì mua lại của a em đã chơi chim mới chắc ăn

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A/e cho hỏi giọng chim ở quảng ngãi có hay không? sao mình ở Bình phước mấy ông tiệm chim nhập hàng nói chim ở Ba Tơ QN mak mjnh nghe giọng nó chán chán, nghe nó thế nào giống quạch quạch kêu ý, 10 tiệm như nhau con nào cũng hót nghe chán lắm. không biết tại giống chim ở đó như z hay là do chim 1 mùa với mới bắt vè nó hót như z? a/e cho mình biết với nha. nhà có hai con 1 mí đỏ, 1 bình thường, tướng tá không chê được mak2 giọng như vịt đực ý?.
A/e rành trả lời mình với nha, để mình biết nó ntn còn để lại không thì đẩy đi chứ nuôi dan người rùi mak hót như vịt đực thì nuôi báu cô lắm hjhj
:a43:

Bác PhamLuanBP ở Đức Trọng - Lâm Đồng phải ko ạ? Hỏi có gì ko phải mong bác bỏ qua, em là người ở Đức Trọng nên hỏi thăm thôi.

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hahahaha. Trước tiên trả lời bạn Secrethung trước là PhamLuanBP là ở Tình Bình Phước nhá bạn.Thứ 2 chim được bán trong vựa mà PhamLuânBP mua đa số là chim Bắc, chim Kontum, chim Daklak, chim gốc Bình Phước.Thân

PhamLuânBP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình mua con mí đỏ 500k luôn đó chứ, jo lừa đảo nhju quá, chim tùm lum mak cứ giới thiệu ở bato QN, hwa còn sốc hơn nữa mình xuống tiệm chim ở Đồng Xoài BP có ông bán rong giới thiệu chim huế mà trong lồng tới 7 8 chục con, hỏi thì kêu con nào cũng ở Huế. Pó tay chim huế mà 200k/e mà ông có tới 80 con nữa chứ. phong trào nuôi Chào Mào đang lên nên nảy sinh tình trạng lừa đảo nhiều quá,
Chủ nhật 22/12/2013 này ở Thj Xã Đồng Xoài tổ chức thi chim Chào Mào A/e tới tham ga cho zuj , mình đi tay không lên xem thuj chứ bũa đó quy tụ cao thủ không có của cho e chim của mình hjhj

chipxinh2609

Thành viên tích cực
SVC$
0
Haaaaaaaaaaaaaaaa vẫn rẽ hơn anh 50k anh mua 550k nhưng bi chim tặc đua rồi hhiiiiiii.nhưng anh biết nguồn gốc em nó là chim Bắc.Đang tính đi trả lại cho chủ tiệm thì bị cướp mất hii.vì chủ tiệm bao chim bắc chim nhuộm chim mái hihui

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Giờ giá CM tăng tới chóng mặt, cũng có khi bỏ tiền ra mua được 1 em "chính hãng" vì người bán chim cũng có những người thật hay do mình quen nên họ thật ko biết nữa, nhưng dù hàng thật thì giá cũng cao quá các bác ạ. Cứ "mê" cái gì là kèm theo chữ "mệt". Hồi chiều em mới phóng sinh một em má lỡ, nuôi em nó hoài gần lên hết má đỏ rồi mà cứ chơi tiếng mái dễ nổi máu điên quá, phóng sinh xong lại buôn thế là qua nhà thằng bạn lấy con chim bổi gốc Phù Cát hay Phù Mỹ gì của Bình Định ấy, nó mua ngoài đó cũng đã 800k rồi, mà ko biết có ra gì ko, hay lại phóng sinh tạo phước nữa. Tóm lại là nuôi tới nuôi lui toàn trúng mấy con "cùi bắp" => "mệt", hi hi...:a39:

PhamLuânBP

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nghề chơi nào cung lắm công phu mà bạn. Phai chịu khó thui bạn ơi. Cố gắng tìm e nào được thì chăm cho tốt chúc bạn sớm tìm được e vừa ý.

trongsang

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
mình là dân bình định nhưng giáp quãng ngải luôn nek!tiếng chim BT quảng ngải cũng được đó bạn,nhưng no kêu tiếng cuối thường la wiu do,nếu cho học giọng bình định thì ok đó bạn

secrethung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim Quảng Ngãi chơi ko phải nói là cũng được nữa mà là lọt top những giọng CM hay rồi, chim QN bữa nay cũng đoạt khá giải ở các cuộc thi nữa đó bác. Hic, bữa em ghe qua tiệm chim xem chim, tiện hỏi thử chim vùng nào, bác chủ tiệm liền nói "chim Ba tơ - QN, em ạ", em giật mình bảo "chim Ba Tơ - QN giờ tuyệt chủng rồi ở đâu ra anh có nhiều thế", bác chủ chim lại bối rối nói là chim vùng này, vùng nọ của QN nhập về, kể ra hàng loạt, em cũng potay. Mà bác chủ tiệm là người QN thiệt, nhìn chim thì cũng chim miền trung, nhưng ko rõ vùng nào. Hi hi, vậy là biết chim Ba Tơ - QN nổi tiếng mức nào rồi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom