Guest viewing is limited

kidkid1042

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e nuôi CD non nay đã đứng cầu và tự ăn dc rồi nhưng sao nó nhát quá,lại gần là bay loạn xạ.có cách nào tập cho nó dạn được ko vậy mấy bác

vo nguyen979

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: hỏi về CD non bị nhát nười

tat ca choe đất con khi nuôi đến giai đoạn này đều nhat như vậy..lúc này chim bắt đầu tập bay nên tung lồng dữ lắm..bạn nên bình tĩnh đừng nóng vội..đừng cố ép cho chim dạn vao lúc này vì chim sẽ hoảng dẫn đến tình trạng chim sẽ lộn mèo..cứ để chim nơi yên tình 1 chút và đợi đến khi chim trổ xong thi chim se bớt nhảy loan xa thôi

ti_can

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ae tư vấn giúp. thank

e có 1 chú dất non, dang tập mổ ăn. chưa trổ, nói chung la con nhỏ lắm. nhưng sao nó nhat lắm, mỗi lần lại gần đưa tay gần lồng la nó nhảy tùm lum, nó đói thì khi e cầm dế thì nó hả miệng mà nó không lên tiếng. ăn no òi thấy tay e nó lại tông lồng. hĩ. vấn dề khó khăn quá, chim con mà nhat người. hjx

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: ae tư vấn giúp. thank

Loại đất thì nó vậy đó bạn ơi ! Khi em nó trổ mã xong hết rồi là em nó dạn lại thôi, thậm chí còn đá cả tay bạn nữa đó. Cứ từ từ chăm em nó trưởng thành thì bạn sẽ thích ngay mà.
Thân !

Relax

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình mới chăm đất non mùa này, mình sẽ lưu ý xem thế nào :a36:

No.25

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đất của mình thì cũng khoảng 2 tuần tuổi rồi, lâu lâu cũng nhảy lồng này nọ , lúc nhảy lồng thì mình chỉ đứng nhìn nó thôi chứ ko đụng chạm gì tới nó, sao khi nhảy 1 hồi nó đứng cầu thì mình đưa tay vào vuốt ve bình thường, nó thấy tay mình thì cũng há mỏ kiu chíp chíp đói ăn, mà đưa cái gì cũng ăn, từ sâu, cào cào, dế, sâu trộn cám hoặc cám fa nước nhão đút nó vẫn ăn =) chỉ có điều là chưa tập cho tắm thôi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom