Guest viewing is limited

nhanhau_tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa bắt em khuyên bổi, về ngày trước ngày sau hot chuyện và líu ngay, khi treo lên cây chim trời đến bám lồng là em nó đá đuổi chim trời đi và đứng líu liên tục. tuy em nó chưa líu dài mỏ nhung mình thấy chim bổi thế là quá được rồi. Mong anh em chỉ giáo xem chế độ nuôi dưỡng và tập luyện cho em nó trở nên một chú khuyên có thể đi thi đấu được không.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Trước tiên thì mình xin chúc mừng bạn có được chú bổi đã líu nhé. Về chế độ nuôi dưỡng cho em nó bây giờ thì theo mình bạn nên bổ sung mồi tươi thường xuyên cho em nó để cho em nó mau lên lửa, tốt nhất vẫn là cào cào, cho em nó tắm nước và tắm nắng đều đặn, vệ sinh lồng sạch sẽ. Về hoa quả thì nên cho em nó ăn 3 ngày 1 lần, nhưng chỉ cho 1 lát nhỏ mà thôi. Ngoài ra, bạn mang em nó đi dượt đều đặn 2 ngày 1 lần thì em nó sẽ nhanh căng lửa và líu dài thôi,hihi. Nếu chổ bạn hay có Khuyên trời thì mang em nó đến dượt với Khuyên trời là nhanh lên lửa nhất đó. Ban đầu thì như vậy đã, còn việc huấn luyện một chú Khuyên có thể đi thi đấu là cả một quá trình bạn à, nó phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố như tuổi lồng của chú chim, chủ chim phải hiểu được tính nết con chim của mình,....vài dòng không thể chia sẻ hết cùng bạn được. Đôi lời góp nhặt, nếu có gì không đúng mong bạn góp ý, chúc bạn luôn vui. Thân mến!

Chỉnh sửa lần cuối:

nhanhau_tran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cảm ơn bạn. mình mới tập chơi khuyên mà bắt được em vậy ko biết là có duyên với khuyên không nữa. mình sẽ tham khảo nhiều trên diễn đàn để có kinh nghiệm nuôi em nó cho tốt. thank

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom