Guest viewing is limited

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
- Hôm nay em mới bắt 1con than bổi tầm 1.5 năm tuổi lồng treo lên là hót ngay.em đã xách đi kè lồng nhiều con rùi nhưng em nó chỉ đứng giữa cầu hót thui chứ không lao vào đánh.em nghĩ là nó là chim hót.các bác cho em ý kiến là nó có làm mồi được không?mà làm mồi có bị ảnh hưởng j không?
- Thằng bạn em có con than thấy nó bảo là nuôi non lên kè lồng múa ngay để 1 lúc thì lao vào đá.nhưng mặt với lông đuôi nó te tua mà chim thuần lắm nhìn như là chim bổi bị *** mặt ý?nó bảo là để trong lồng bẫy nhiều?mà chim đầu nhỏ hơn người,mà nó cứ xù lông.nhìn yếu yếu.liệu có phải là chim suy không?hay chim có vấn đề j mà chim nó lại thế.các bác cho ý kiến ạ?
- Các bác cho em hỏi nữa là chòe than mà bị đá chạy thì nhận biết như nào ạ?
em xin cảm ơn và thank đầy đủ ạ

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghĩ chơi than hót thì không nên bỏ làm mồi bạn à. Thứ nhất là chim không quen sẻ hư lông rất xấu. Thứ hai là trong lồng nó hót vậy bỏ lụp chưa chắc nó hót. Thứ 3 chim bạn sẻ rất dễ sinh tật này kia hư luôn con chim.
Mình nuôi con nào để hót thì không bao giờ đi lụp con đó.

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào chủ Topic và các ae: he.Mình xin đóng góp chút ý kiến mình bít về mấy vấn đề chủ topic hỏi.
_ Chú chòe của chủ Topic chỉ hót chưa đá chứ không phải là không đá.Đến 1 thời điểm nào đó chim căng ,hót đấu không phân thắng thua được thì chúng nó sẽ lao vào đá nhau thôi.Bên cạnh đó chim nuôi hót ít người cho đi bẫy vì dễ làm xấu lông và hỏng chim.Còn nếu bạn muốn đi bẫy thì với chú chim 1,5 năm lồng thì mình nghĩ làm chim bẫy tốt chứ sao không.:a12:
_ Còn vấn đề chim xù lông thì bạn nói không rõ ràng minh chưa hiểu lắm.Nếu xù trong khi đấu hót thì với chòe than là điều bình thường.Nó làm thế để dọa nạt đối phương thôi.Còn nếu đứng 1 mình mà xù lông, lười bay nhảy thì chủ topic phải xem lại xem em nó có dấu hiệu của bệnh tật không..hehe.
_ Chim chạy là chim sợ chim đối phương.Khi sợ rồi thì nó không thể đấu hăng như bình thường nữa (Tụt lửa).Bay nhảy chuyền cầu không được nhanh nhẹn và tự tin như lúc đầu, có chú thì đứng xù lông nhưng không dám hót.
:a03: Trên đây là ý kiến của riêng mình trong time đang chơi và học hỏi, tìm hiểu thêm kinh nghiệm nuôi chim.Nói có gì không đúng ae cùng góp ý để bít thêm.Thank:a26:

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
-vâng em xin theo ý các bác nói là không nên làm mồi.và thử chăm xem nó căng lửa thì có đá không?em đang mong kiếm được em chơi hót để chơi mà
-nó đứng 1 mình cũng xù anh ạ.em nhìn phân thì bình thường chủ nó cho ăn cám dungtrocbg ạ?kè lồng thì múa cánh xòe đuôi.than mà tầm này thay lông thì có j khác thường không ạ?và than đầu nhỏ thì có nên chơi k?
-có dấu hiệu nào dễ nhận biết hơn là chim bị đá chạy không các bác

hienlinh90

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim không đi ỉa, kề lồng vẫn hót múa bình thường.Đứng một mình lại xù lông.Theo như mình nghĩ nguyên nhân do chim bị mệt nhưng chưa đến mức ốm.Bạn đừng cho kề lồng nữa.Bồi bổ cho em nó thêm chút mồi tười và chùm áo lồng cho nó nghỉ ngơi vài hôm xem sao.Còn về vấn đề nhận biết chim bị đá chạy như bạn hỏi thì để có câu trả lời hoàn chỉnh thì mình nghĩ chỉ nói suông thì khó lém.Bạn chịu khó đi chơi ở các điểm dợt chim, nhìn nhiều thì sẽ nhận ra khi nào chim chạy hay khi nào chim của mình yếu thế hơn chim của người ta.Thân.hehe

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chủ Topic có sdt không cho mình xin sdt ae trao đối tý

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
than đầu nhỏ có nên chơi không hả các bác?em mới chơi than nên chưa biết các bác cho ý kiến ạ

quang37

Thành viên tích cực
SVC$
0
Để lại cho mình con này chơi Hót đi, con này k chơi đá được

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình cũng kết chơi hót mà.chơi đá ở chỗ mình không có cuội.thôi.cứ để chơi hót cho hay.chim đá kiếm dễ kiếm chim hót mới khó.hihi

lehuynh

Thành viên mới
SVC$
0
Mình nghĩ con than của bạn là than hót rồi nếu có lửa mà vẫn đứng cầu hót khi mang ra cội hoặc là cái nết rất hay hoặc là chim thiếu lửa, vấn đề xù cũng vậy nếu không lộn thì chúc mừng bác đã có được một chú chim tốt,

Vấn đề làm chim mồi thì mình nghĩ là nếu bạn thích thì vẫn làm tốt nhưng chú ý đừng nhốt lồng bẫy lâu quá hoặc sang lồng nhiều lần mình sợ chim sang lồng nhiều sẽ sinh tật đấy. Thứ 2 khi đi bẫy thì lông hình sẽ xuống đôi chút về mất công chăm lại cũng cực lắm. Tóm lại nếu bạn định chơi hót thì chăm tốt theo kiểu hót, còn kiếm con khác làm mồi cũng được chim mồi con nào dạn một chút là được mà.

buiquyen.h

Thành viên tích cực
SVC$
0
vâng.em cũng đang tính mua con khác về đi bẫy vậy.con này đẹp mà cái nết cũng hay không tật lỗi j bác à.cảm ơn bác rất nhiều ạ.khi nào có quay quay thì em sẽ up clip ạ.xin cảm ơn các bác

tuananhho

Thành viên mới
SVC$
0
có ai giup mình cct của mình thay long rồi mà duôi bị hu hoài a
:a08:

phamngoctien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo ý kiến riêng của mình là con chim đó bạn mang đi bẫy vẫn được bạn ạ .nhưng nó có bền hay không thôi chim thấy chim khác mà múa thì đi bẫy nó dụ chim hay lắm bạn ạ. còn dí lồng mà không lao vào chiến là con chim đó sinh lý vẫn chưa khỏe thôi bạn ạ .bạn mang đi kè con chim căng hơn khỏa hơn sao nó giám chiến cũng như con người chúng ta thôi .khi kè đánh nhau mà gặp thàng khỏe hơn là làm sao giám lao vào luôn .tự lượng sức mình chứ .mình cũng có 1 chú non nuôi lên dí chim khác múa hót hay lắm nhưng đánh nhau thì k ăn thua nhưng mà đi bãy nó dụ chim rừng thì khỏi chê bạn ạ.vấn đề bạn mua con chim đó giá bao nhiêu thôi .tiền nào của đấy lên cũng không lên đắn đo bạn ạ.chúc bạn có chú chim tốt :a27:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom