Guest viewing is limited

labatluc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua có người bạn nhờ mua một loại hoa lan có tên là lucky star ! Thiệt tình bó tay hông biết nó ra mần sao nữa, có ai biết xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều!!:a36:

phothien

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh xem lại xem có đúng là lucky star không nhé , vì cây này giống rất cũ hoa bé tý không đẹp lắm . còn cây lucky strike thì là dòng phổ biến nhất hoa to màu tím . Còn anh nói "hông biết nó ra mần sao nữa.." là sao em không hiểu .

nganhuynh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
anh xem lại xem có đúng là lucky star không nhé , vì cây này giống rất cũ hoa bé tý không đẹp lắm . còn cây lucky strike thì là dòng phổ biến nhất hoa to màu tím . Còn anh nói "hông biết nó ra mần sao nữa.." là sao em không hiểu .
ý của anh ấy là : không biết hình dáng cái cây ấy như thế nào, hoa lá ra sao ? nói chung anh ấy hoàn toàn chưa biết một chút thông tin gì về cái cây hoa lan có tên "lucky star"
nganhuynh:a08:

labatluc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hihi!! cám ơn phothien nhiều lắm cây này chắc là đúng rồi không biết thời giá giờ bi nhiêu vậy phothien ??, hic nhìn cây này chắc phải 5t mới vác về nổi, cám ơn nhé!! ah dân miền tây, quê của batluc thường nói "mần" thay vì "làm" đóa màh !!:a03:

labatluc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hìhì cám ơn nganhuynh há!! ngoài họ cat ra thì còn cây gì tên lucky star nữa hông nhờ nganhuynh kiểm tra giúp với nhé!! xin cám ơn trước!!

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Hôm qua có người bạn nhờ mua một loại hoa lan có tên là lucky star ! Thiệt tình bó tay hông biết nó ra mần sao nữa, có ai biết xin chỉ giúp. Cám ơn nhiều!!:a36:

Bạn Labatluc mến:

Bạn Phothien (C.d. ? :a24:) đã có ảnh và trả lời về cây Cattleya Lucky Star và Lucky Strike là đầy đủ và chính xác rồi đó. Tuy vậy Lucky Strike cũng có hoa to 15-17cm. Loại này cũng đẹp và thơm, tuy là giỗng cũ nhưng chơi được. Ở Hà nội, nó thường nở hoa vào dịp Thu.

Còn Lan gì khác mà tên là Lucky Star thì mình cũng pó tay :a20: .

Thân.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom