Guest viewing is limited

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0
AE cho mình ở Tp. Hồ Chí Minh có nơi nào bán máy tạo hạt loại mini dùng để tạo hạt cám cho chim ăn chỉ mình mua với

cauca

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng đang tìm loại này, anh em nào biết chỉ với.
Thanks

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
ra mua cái máy xay thịt quay tay. rồi về lấy cái đầu ra,( tức là cái miếng tròn có nhiều lổ mà khi quay thịt nó ra lớn đó) đem ra tiệm tiện phay bào, kêu nó tiện một miếng y vậy nhưng đường kính lổ ra chỉ 3mm thôi, là miếng mà mình đã chụp hình trong bài viết này này, http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=26409 chỉ có 25 k thôi. về bỏ bột nhão nhão ép là ra hạt hết

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
ra mua cái máy xay thịt quay tay. rồi về lấy cái đầu ra,( tức là cái miếng tròn có nhiều lổ mà khi quay thịt nó ra lớn đó) đem ra tiệm tiện phay bào, kêu nó tiện một miếng y vậy nhưng đường kính lổ ra chỉ 3mm thôi, là miếng mà mình đã chụp hình trong bài viết này này, http://chimcanh.svcvietnam.vn/forum/showthread.php?t=26409 chỉ có 25 k thôi. về bỏ bột nhão nhão ép là ra hạt hết
3 mm hạt có lớn quá không? 3mm thì mình nghĩ hạt cho Chào Mào ăn được? Còn chích chòe than, đất, lửa hạt 1,5 mm là được! MÌnh cũng định tìm cách tạo hạt cho thức ăn mình làm cho chim ăn. Cho ăn cám nước dơ nhanh và thức ăn đổ tốn quá!hj. Mình cũng còn đang vướn chút thắc mắc là làm sao thức ăn có độ kết dính sệt sệt để mình cho vào tạo hạt.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
ý kiến của bác độc đáo lắm,em cũng nghĩ ra thế,nhưng em em hơi thắc mắc một điều,nếu lấy cái lõi trong ( ruột gà) để làm nhưng em hỏi cái khung ngoài ra tiệm nhờ mấy người làm inoc làm có được không,bác có thể chụp ảnh cái mấy của bác để anh em nhìn tý được không ạ,nếu được bác chụp chi tiết luôn ....cảm ơn bác nhiều

luongdd

Thành viên tích cực
SVC$
0
Có phải bạn đang cần loại này không, nếu cần thì PM cho mình nhé mình sẽ giúp

Mình đã có bài viết về chiếc máy này mời bạn xem bài viết Máy đùn và sấy cám của Luongdd vừa làm xong
Máy có 4 mặt sàng: 1 mặt lỗ 5mm dùng để xay nguyên liệu. - 1 Mặt lỗ 2,5mm dùng để đùn cám cho Họa My - Chích Chòe - 1 Mặt lỗ 2mm dùng để đùn cám cho Chào Mào - 1 Mặt lỗ 1,6mm dùng để đùn cám cho Vành Khuyên

Chỉnh sửa lần cuối:

khongtuoc3

SVC$
0
cảm ơn bạn
mình cũng đang nghiên cứu để làm một cái máy ef ra cám giống bạn,mình sẽ nghiên cứu và sẽ làm,cầu trời cho thành công

khongtuoc3

SVC$
0
Có phải bạn đang cần loại này không, nếu cần thì PM cho mình nhé mình sẽ giúp

Mình đã có bài viết về chiếc máy này mời bạn xem bài viết Máy đùn và sấy cám của Luongdd vừa làm xong
Máy có 4 mặt sàng: 1 mặt lỗ 5mm dùng để xay nguyên liệu. - 1 Mặt lỗ 2,5mm dùng để đùn cám cho Họa My - Chích Chòe - 1 Mặt lỗ 2mm dùng để đùn cám cho Chào Mào - 1 Mặt lỗ 1,6mm dùng để đùn cám cho Vành Khuyên
chào bạn
bạn có thể chụp chi tiết về cái máy giúp mình được không,mình đang rất tâm đắc về cái *** này,nếu được cảm ơn bạn rất nhiều

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đây là cái để mình làm hạt đây.

AromA

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đang quan tâm,lót gạch học hỏi AE :D :a21:
Voteeeeeeeeeeeee

phongQN

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hiện mình thấy ở các siêu thị có bán loại máy xay thịt rất tiện lợi giá chưa đến 1 triệu, các bạn có thể mua về và chế thệm các loại sàn có lổ theo ý muốn nữa là được, để cho ra kích cở hạt như ý, máy thấy rất đẹp gọn nhẹ
hình ảnh nè

hoặc vào link này tham khảo http://www.vatgia.com/4057/2050507/hinh_anh/máy-xay-thịt-o-beko-amg-30a.html

buithanhngoan

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thường làm cái hạt nhỏ cỡ 1 mm cho than, lửa, đất ăn. Hạt tạo xong cũng đẹp lắm nhưng có một vài em không ăn dạo này mình không làm hạt nữa.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom