Guest viewing is limited

mobichat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ông cậu mình có con chíc chòe than hót rất nhìu và khá dạn mình đưa tay vào là lồng là nó nhảy lên tay luôn.đứng gần mình huýt sáo là nó đứng sát lồng hót và múa theo. Cậu mình bán 1trieu 2 vậy cho hỏi giá đó có thể mua được không vậy.con chim này nghe cậu mình nói đã bẫy được nhìu chim rồi nhưng mình chỉ để hót chứ ko đi bẫy nên ko quan tâm lắm đến chuyện nó bẫy được hay ko

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
nghe như vậy chắc chim đó là chim con bạn à.chơi hót thì cũng đc nhưng giọng sẽ ko hay bằng chim bổi nhưng chim bổi khó thuần lắm.1tr2 thì mua 1 con như vậy cũng đc.thêm 800k nữa đc 1 em bổi hót ngon có khi hót múa nữa.thân!

mobichat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình nghe mấy ông chơi chim nói chích chòe than chỉ để đá thôi chứ hót không hay nếu mua để hót thì mua chích Chòe Lửa hay hơn,không biết vậy có đúng không vì mình chỉ mua về để hót thôi chứ không có bẫy hay đá

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Vấn đề hót hay giữa chòe than và Chòe Lửa là cảm nhận của mỗi người.
Có người thích chòe than như mình thì không nuôi Chòe Lửa.
Có người thích Chòe Lửa hơn chòe than vì tiếng hót ấm, nhanh như kiểu trống trận.
Nói tóm lại nếu bạn thích con chim đó, cảm thấy vừa túi tiền thì cứ mua. Nhưng mà ông cậu thì sao không cho bạn mà lại phải bán nhỉ. Mình có mấy ông cậu cũng chơi chim nhưng mà nếu những con chim tầm một vài triệu thì toàn cho, tặng nhau thôi chứ ai lại bán nhỉ ?

vnn1234

Thành viên tích cực
SVC$
0
than và lửa mỗi con có 1 cái hay riêng bạn à.còn ông cậu bá con chim đó giá 1,2 triệu có thể là để lại cho cháu chơi chứ giá trị thực của con chim đó có lẽ cao hơn giá đó.mình nghĩ vậy.

quangtrongduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho mình hỏi chim con nuôi lên 3 mùa, đưa tay vào hót cắn, giá 1tr5 mua được ko các anh, thanks nhiều!

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
kiem tra kỉ nhé than con mình 4 mùa hót múa khá ok ,nhưng chuẩn bị đổ lông lại sinh ra cái tật sento , buồn luôn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom