Guest viewing is limited

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình rất đam mê CCL đuôi dài , nhất là những em đuôi từ 24 trở lên. Xin hỏi các pác tại các vùng miền khác nhau , cho mình biết cái giá với nào? (Giá chim bổi thôi nha, chim đã thuần thì không dám hỏi đâu hihihi... :a01: )

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chỗ mình có em đuôi 23cm mà đã thuần rồi nè bác nào muốn mua không? Hình như bán 3.5chai thì phải.

quangkbbp

Thành viên tích cực
SVC$
0
Giá cao thấp cũng tùy từ chú tùy thuộc vào biểu hiện tương lai của chú chim đó. Mình có bắt 1 chú 24,5 giá 5 chai, tuy hơi cao nhưng chấp nhận được vì ngoài đuôi dài ra thì vóc dáng và các đặc điểm về tổng thể, đầu, cổ, mép, cánh, chân, móng ... theo ý mình là chấp nhận được

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghĩ CCL đuôi 24 trở lên là thuộc loại hiếm, ngay cả ở khu vực nổi tiếng CCL đuôi dài như : Nam Cát Tiên, Lâm Đồng,... muốn tìm 1 em CCL bổi đuôi dài 24 thôi, cũng đã khó, huống chi là những nơi khác. Khu vực Nha Trang thì khỏi phải nói luôn, giá cả đắt đỏ, mình vừa gặp được 1 em đuôi 24, chẳng hót hét gì cả dù đã nuôi 2 năm rồi, nhưng hét giá 5 chai. pó tay ! :a43:

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 12:09 PM ----------

nếu ở daklak thi tầm 3 trieu đến 4 triệu đó bạn àh

Ở daklak dễ tìm CCL đuôi dài ko pác? nếu dễ em làm 1 chuyến lên đó xem sao, hy vọng sưu tầm được 1 em để chơi

buitrungkien1702

Thành viên mới
SVC$
0
em mới là thành viên nhưng em muốn hỏi các bác ccl 24 la 24cm ah em thấy nếu như chỉ có vậy thì mời bachkhoant ra bắc 1 chuyến em kiếm được chỉ khoang 300 đến 500k thôi

duycafevuon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở đà nẳng chim ccl củng mắc lắm ,mình có hỏi con 25,5cm mà họ đòi 9 chai...

jonh_cena_07

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em mới là thành viên nhưng em muốn hỏi các bác ccl 24 la 24cm ah em thấy nếu như chỉ có vậy thì mời bachkhoant ra bắc 1 chuyến em kiếm được chỉ khoang 300 đến 500k thôi

Nếu mà ngoài Bắc có được ccl đuôi 24 với giá đó thì mình cũng dám ra đó 1 chuyến, ngoài Bắc thì không có con nào đuôi đó đâu bạn. Trong Nam đây còn hiếm huống chi ngoài Bắc, mà cho dù có đi nữa cũng không bao giờ có giá 300-500 đâu bạn ah. Thân!!!

Dinh DL

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu mà ngoài Bắc có được ccl đuôi 24 với giá đó thì mình cũng dám ra đó 1 chuyến, ngoài Bắc thì không có con nào đuôi đó đâu bạn. Trong Nam đây còn hiếm huống chi ngoài Bắc, mà cho dù có đi nữa cũng không bao giờ có giá 300-500 đâu bạn ah. Thân!!!

Đồng ý với ý kiến của bác, đuôi 24cm thì giá phải 2.5 chai ( bổi ) trở lên, chắc là bác ấy mới chơi cl nên nhìn thấy đuôi dài mà không đo lường được bao nhiêu cm mà thôi.

Thân

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
gia lai bèo lắm cũng 4,5 trở lên. Mà ko có mà mua đó bác. Phải sang những nới khác lùng sục thì may ra. Còn ngoài bắc thì chim dài là 17, 18 thôi. Ít con nào hơn 20 lăm. Cái này ko phải là ác cảm gì nhưng sự thật là lửa ngoài bắc đuôi ngắn hơn trong nam

bachkhoant

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thật ko pác, pác nên đi xem lai đi, Chim CCL gốc phía Bắc theo tớ biết là hiếm đuôi dài lắm, còn giá như pác nói là quá rẽ rồi đó

vodaithien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bac nào thích mình để lại cho mấy e đt 0977799277 vì ở nhà mình muôi nhiều quá nên bán bớt ae nào có nhu cầu xin Lh ,chim bông cũng co

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom