Guest viewing is limited

hoanghaimaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhận thấy phong trào chơi lửa anh em các vùng miền mà thèm quá, nhân đây em cũng muốn thành lập hội chơi lửa tập hợp các anh em có đam mê về lửa hót tham gia. Về điểm dợt chim có lẽ sẽ cùng với khu vực anh em chơi mi hót HN tại Gò Đống Đa. Kính mong anh em đam mê lửa tham gia nhiệt tình để đẩy mạnh phong trào chơi lửa hót tại Hà Nội.

Trân trọng cám ơn!

chienlc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cảm ơn bạn vì đã có công sức dành cho hội CCL Ha Nội. Mình cũng chơi CCL được 1 thời gian rồi! Giờ mình muốn thử xem mình có nuôi CCL đẻ được không? Bạn có thể nói cho mình chỗ bán CCL mái ở HN đc ko.thank bạn

ngocchaudl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Nhận thấy phong trào chơi lửa anh em các vùng miền mà thèm quá, nhân đây em cũng muốn thành lập hội chơi lửa tập hợp các anh em có đam mê về lửa hót tham gia. Về điểm dợt chim có lẽ sẽ cùng với khu vực anh em chơi mi hót HN tại Gò Đống Đa. Kính mong anh em đam mê lửa tham gia nhiệt tình để đẩy mạnh phong trào chơi lửa hót tại Hà Nội.

Trân trọng cám ơn!

Chúc hội ngày càng nhiều thành viên tham gia , mà mùa này chim vẩn còn thay lông mà Hải, chắc tầm khoảng 1,5 tháng nửa có lẻ nhiều chim đấy, cố lên nhá :D :D

boyht

Thành viên tích cực
SVC$
0
bác này tài nhỉ? sao lại gửi được vào yahoo của em nhỉ.

HaoLam

Thành viên mới
SVC$
0

Trân trọng cám ơn!
Chúc Bác và Hội Chòe Lửa Hà Nội thành công tốt đẹp. Vậy mình kiếm lửa đổi Mi của Bác nhé, :d

hoanghaimaster

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc Bác và Hội chòe lửa Hà Nội thành công tốt đẹp. Vậy mình kiếm lửa đổi Mi của Bác nhé, :d

Hí hí dạ được bác ạ, bác chơi mi toàn hàng khủng em sao dám đổi đây. Kiểu này em phải tiếp tục tìm kiếm hàng khủng may ra mới đổi được lửa của bác Hảo Lâm rùi

dothehuong

Thành viên mới
SVC$
0
e có con choe lửa bắt tại TP HCM khoảng 4 năm lồng giờ nó hót kinh khủng quá muốn nhượng lại cho a e ở HN bằng đổi Chào Mào mồi hay, DT 0988559799

jackyfan

Thành viên mới
SVC$
0
Ơ,thế ở Hn cũng có hội Chòe Lửa ạ,hum nào phải tham gia mới dc

mimai1102

Thành viên mới
SVC$
0
E mới chơi CCl nhưng còn phân vân không biết nên chơi CL bắc hay Nam. chơi Nam thi lo không thich nghi được sẽ hại chim. Mong các anh các Bác cho em 1 lời khuyên...

ledanhlam

Thành viên mới
SVC$
0
Theo mình khi chơi bạn nên xác dịnh rõ mục đích chơi là để đa' hay hót.và hiểu đc ưu nhược điểm của từng loại mà bạn chọn chim bắc hay nam .chim nam có nhiều ưu điểm hơn chim bắc như:đuôi dài hơn,hay hót.nhiều giọng hơn,lối chơi khi hót chịu sàng cầu hơn.còn đánh đuôi thì như nhau.nhưng mình thấy lửa bắc có vẻ đánh đuôi tốt hơn nam.đúng như bạn nói chơi chim nam thì khó hơn vi khí hậu ngoai mình có mùa đông lạnh.không nuôi khéo la hỏng chim ngay.nhất là bạn lại là người mới chơi Chòe Lửa.ngày xưa mình mới chơi chòe lửa.mình cũng chỉ giám nuôi em bắc để lấy kinh nghiệm.chòe bắc thì hơp với khí hậu hơn nên nuôi dễ hơn.còn nhân tố để quyết định có một chú lửa hay thi phải phụ thuộc vào tố chất chú chim đó và cách thuần dưỡng,chăm sóc.bạn chọn được con lửa bắc tốt, cho đi dợt nhiều thì sẽ có giọng hót phong phú thôi.hiện mình cũng đang nuôi một em bắc và một em nam.tuần trước mình mới rước thêm một em bắc(chim bổi. nữa về.tại qua tiệm chim thấy em nó đẹp quá.theo mình bạn nên nuôi chim bắc thì hợp hơn với người mới chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:

choeluals

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bạn có thể mang chim ra gò Đống ĐA vào chiều thứ 7 tầm 1h30 để các em chim trao đổi giọng hót. còn các bạn đc trao dồi cách cham và nuôi chim của các thành viên chơi lửa lâu năm có kinh nghiệm làm cho con chim của bạn thể hiện hết tố chất của con

thank

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bonapro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chao chu toppic em muốn hỏi về vấn đề mua chòe lưa bổi ở ha nội với giá cả hợp lý và địa điểm mong cac bác giúp đỡ em

nothing1122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình thấy ở Hồ Đắc Di cũng có một hội chơi lửa đấy.Bác nào có nhu cầu tham gia thì chiều thứ 7 khoảng 1h30 ra offline cho vui.Không gian thoãng đãng mà cũng yên tĩnh.

npxan

Thành viên mới
SVC$
0
Nha Trang em chơi Lửa yếu quá, nếu ở Thủ Đô em mang dãi dợt thì vui bít mấy.
Em chào tất cả các anh !!!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom